แอบไปเก็บหุ้นกันสิน่ะครับ..

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมว่าช่วงนี้เงียบเหงาน่ะครับ..
สงสัยคงแอบไปเก็บหุ้นกันยกใหญ่.. :D
หรือกำลังปรับพอร์ทกันหน้าเขียวครับ.. :P
3M Only...
Market Cap.
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 2

:wink:
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 169

โพสต์ที่ 3

หุ้นดีๆหายากครับเลยไม่รู้จะเอาอะไรมาคุย .. ยิ่งรู้มากยิ่งเลือกยาก ...
ติโน่นตินี่ตลอดเวลา จำได้ว่าเมื่อครั้งแรกที่เล่นหุ้น ..
ตอนนั้นมีความรู้สึกว่าหุ้นดีๆมีเต็มไปหมด จะซื้อมันหมดก็เยอะเกินไป
ปีที่แล้วหุ้นดีๆลดลงไปเยอะ ไม่ใช่ว่าหุ้นมันไม่ดีหรือแย่ลง แต่เราเลือกมากขึ้น
มาตอนนี้ยิ่งน้อยลงไปอีก ... อยากรู้จังว่าปีหน้าจะเหลือหุ้นให้เล่นมั๊ยเนี่ย ...
สงสัยต้องลด spec ลงบ้างแล้วแฮะ :x

อีกสาเหตุที่เงียบ กลัวหน้าแตกครับ ขายหน้าไปหลายรอบแล้ว :oops:
Golden Stock

โพสต์ที่ 4

กำลังรออยู่ครับ
เห็นนักวิเคราะห์ทางเทคนิค
บอกว่าอาจจะได้เห็น SET 600 จุด
และหุ้นที่เล็งไว้ราคายังไม่น่าสนใจครับ
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

หุ้นดีๆหายยากครับเลยไม่รู้จะเอาอะไรมาคุย .. ยิ่งรู้มากยิ่งเลือกยาก ...
ติโน่นตินี่ตลอดเวลา จำได้ว่าเมื่อครั้งแรกที่เล่นหุ้น ..
ตอนนั้นมีความรู้สึกว่าหุ้นดีๆมีเต็มไปหมด จะซื้อมันหมดก็เยอะเกินไป
ปีที่แล้วหุ้นดีๆลดลงไปเยอะ ไม่ใช่ว่าหุ้นมันไม่ดีหรือแย่ลง แต่เราเลือกมากขึ้น
มาตอนนี้ยิ่งน้อยลงไปอีก ... อยากรู้จังว่าปีหน้าจะเหลือหุ้นให้เล่นมั๊ยเนี่ย ...
สงสัยต้องลด spec ลงบ้างแล้วแฮะ

อีกสาเหตุที่เงียบ กลัวหน้าแตกครับ ขายหน้าไปหลายรอบแล้ว
ไม่มีหุ้นที่ไหนดีพร้อมหรอกครับ ว่าดีๆๆแล้วยังพลาดเลย.......
ตอนนี้เลยต้องแบ่งปอด ออกเป็นส่วนๆๆ ครับ
แต่ก็ไม่ล่ะเลยที่จะสนหุ้นที่ราคาต่ำกว่า ncav มากๆๆ ชอบตัวที่ โย ดูแลอยู่ :B
อยากได้เงินสดขนาดนั้นมาซื้อหุ้นจังเลย :lol:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 6

จ้องไว้หลายตัว ตาเป็นมันเลย
แต่กำลังทรัพย์ไม่มี
เวลามีดันไม่คิดจะซื้อไปซื้อตัวอะไรก็ไม่รู้
เห็นดอยแต่ไกลก็ซื้อ เป็นงั้นซัก

เวลามีตัวๆๆลงมาให้เก็บดันไม่มีทรัพย์
เห็นแล้วปลงตัวเองจังเลย
:)
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 7

:wink:
CK
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

อีกสาเหตุที่เงียบ กลัวหน้าแตกครับ ขายหน้าไปหลายรอบแล้ว
น้อง yoyo ไม่ต้องกลัวแล้วมังครับ ตัวล่าสุดที่แนะนำวิ่งโลดเลย ทั้ง
Earning และราคา
soytee

โพสต์ที่ 9

จ้องไว้หลายตัว ตาเป็นมันเลย
แต่กำลังทรัพย์ไม่มี
เวลามีดันไม่คิดจะซื้อไปซื้อตัวอะไรก็ไม่รู้
เห็นดอยแต่ไกลก็ซื้อ เป็นงั้นซัก

เวลามีตัวๆๆลงมาให้เก็บดันไม่มีทรัพย์
เห็นแล้วปลงตัวเองจังเลย
เหมือนกัลเลย
กำลังทำใจอยู่ด้วย และขยายปอดให้ใหญ่ ในช่วงตลาดไซด์เวย์ เผื่อปอดแหก :lovl:
ล็อคหัวข้อ