มีใครติดตาม TIW บ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
chansaiw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1

ดูประวัติการเงินย้อนหลังก็ดีนะ แต่อนาคตเป็นยังไงบ้าง ขอความเห็นหน่อยครับ
"Failure is the only way to start again intelligently"
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 2

น่าติดตามครับ บริหารแบบ Conservative มากๆ ขายสินค้าเงินสดไม่ขายเชื่อ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ในฐานะ ที่ผมเป็นเอเย่นต์อยู่ ด้านกิจการ ผมคิดว่า คงไม่โตกว่านี้ เพราะ การมุงสังกะสี ร้อน และ เวลาฝนตกเสียงดัง และ ราคาขยับขึ้นมามาก (แต่จะประหยัดส่วนโครงหลังคา ที่รับ นน.เบากว่ากระเบื้อง)

เท่าที่ผมขายอยู่ คนนิยมกระเบื้องมากกว่า ตลาดหลักของสังกะสี น่าจะเป็น ส่งออกไปประเทศเพื่อนบ้าน ภาคอีสาน และ เล้าไก่

สินค้าทดแทนแบบกระเบื้อง เป็นคู่แข่งที่สำคัญครับ

ผู้บริหารเป็นคนญี่ปุ่น อนุรักษ์นิยม สินค้า น้ำยาเคลือบก็ดีกว่า ยี่ห้ออื่น แต่จะสู้ราคาของเจ้าอื่นไม่ได้ คือ ตลาดล่าง สู้คนอื่นไม่ได้ครับ ซึ่ง มูลค่าตลาดล่างน่าจะมากกว่า ตลาดบนนะครับ เพราะ ตลาดบน จะไปใช้กระเบื้อง ลอน ซีแพคโมเนีย แทนอยู่แล้ว

ในความคิดผม คงไม่ใช่หุ้นโต แต่เป็นหุ้นปันผลครับ นอกจากจะมีผลิตภัณฑ์ใหม่แบบโดนใจ หรือ ผลิต metal sheet แบบพิเศษ ที่จะมีกลุ่มอุตสาหกรรมใช้ในจำนวนมาก
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 4

:lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเคยสนใจครับ เนื่องจาก p/b ค่อนข้างต่ำ หนี้น้อย

แต่ติดตรงกำไรก็น้อยตามไปด้วย บวกกับมองอนาคตไม่ค่อยออกว่าจะรุ่งได้ยังไงก็เลยยังไม่ได้ซื้อ

ปล.ผมเคยแนะนำพี่สาวให้ซื้อตอนราคาแถวๆ 95 บาท โชคดีที่เขาไม่ซื้อ ไม่งั้นละก้อ......ผมเละ 5555

:lol: :lol: :lol: :lol:
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

รู้สึกว่า จะได้ปันผล 7.32 บาท xd 13 มิย.นี้นะครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 6

ปันผล 50% ของกำไร มาทุกปี.......ปีนี้กำไร eps 14.65 บาท ปันผล 7.32 บาท... มีการส่งออกไปประเทศเพื่อนบ้าน... เคยเห็นเขา พยายามพัฒนา หลังคาในรูปแบบใหม่ ซึ่งเหมาะกับ การเปลี่ยนหลังคาสังกระสี ที่ ง่าย และ ดูสวยขึ้น แต่ คงไม่ได้รับความนิยมเท่าไหร่.........หุ้นลงทุนเพื่อรับปันผล รายละเอียด ตาม คุณ ForrestGump บอกมาครับ
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
baggio
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 7

รอคอยผลประกอบการประจำปีมาหลายเดือนแล้ว ยังไงก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับตัวนี้
ใครจะซื้อตัองคิดจะลงทุนจริง ๆ เพราะสภาพคล่องน้อยจริง ๆ
ล็อคหัวข้อ