RPC มาแล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
rpc_lover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยไตรมาสที่1(F45-3)
บริษัท ระยองเพียวริฟายเออร์ จำกัด (มหาชน)

สอบทาน
(หน่วย : พันบาท)
สิ้นสุดวันที่ 31 มีนาคม
ไตรมาสที่ 1
ปี 2548 2547

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ 122,640 81,998
กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท) 0.30 0.20
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เป็นไปตามที่คาดไว้ จากการเพิ่มกำลังการผลิต รวมถึงทำตลาดส่งออกได้มากขึ้น
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 3

งบก็ไม่ได้ขี้เหร่นะ ทำไมขายจัง
หรือหวังกำไรกันมากกว่านี้
แต่ที่แน่ๆ คงมีกำไรจากสต็อคน้ำมันอยู่บ้างครับ

เคยรู้ว่าโรงงานที่เวียดนามจะสร้างเสร็จเดือนนี้
แต่ยังไม่ได้ข่าวที่แจ้งตลาดเลย
:?
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
wpong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 4

Commodities ทุกตัวโดนข่าวเรื่องจีนจะปรับค่าเงินหยวนครับ
TOP ATC
PSL TTA
PTT RPC
etc.
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

:oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ผมชอบนะครับ :D
กำไรเพิ่ม แต่ราคาตก ดีกว่ากำไรตก ราคาเพิ่มเป็นไหนๆๆๆ
เพราะผมไม่เคยซื้อหุ้นจนพอเลย :lol: :lol: :lol:
สุดท้ายราคาหุ้น จะเดินไปกับกำไรเสมอ
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
ล็อคหัวข้อ