สุวรรณภูมิจะช่วยให้เศรษฐกิจดีขึ้นได้ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
VI พันธุ์ทาง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สุวรรณภูมิจะช่วยให้เศรษฐกิจดีขึ้นได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

และหุ้นกลุ่มไหนจะได้ผลดีเป็นพิเศษครับ
Knott

โพสต์ที่ 2

CTX

:lovl: :lovl: :lovl:
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

การสร้างสุวรรณภูมิเป็นปัจจัยนึงที่ทำให้เศรษฐกิจของประเทศยังคงขยายตัวได้ต่อเนื่อง โดยประเด็นตั้งแต่การปลูกสร้าง ทำให้เกิดการจ้างงานเพื่อปลูกสร้างและกระตุ้นการผลิตวัสดุต่างๆที่จะต้องใช้ และเมื่อสร้างเสร็จแล้วก็จะต้องมีร้านรวงต่างๆและการจ้างงานต่างๆเกิดขึ้นเพื่อรองรับการให้บริการ อีกทั้งที่ดินโดยรอบก็จะมีการพัฒนาขึ้นอันเป็นธุรกิจต่อเนื่องเช่น สนามกอลฟ์ก็ดี โรงแรมที่พักก็ดี สิ่งเหล่านี้ล้วนเป็นวงจรในการสร้างการขยายตัวทางเศรษฐกิจหรือ GDP นั่นเอง :wink:
Supra

โพสต์ที่ 4

:D :D
กลุ่มการเมืองไงครับ หึๆๆเห็นๆๆ เป๋าตุงเลยๆๆ:shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
soytee

โพสต์ที่ 5

กุ้มใจ กุ้มใจ ไม่มี ล ลิง ล ลิงไม่มี
:'O
ภาพประจำตัวสมาชิก
Muffin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

รัฐบาลชุดนี้ เน้นการส่งเสริมในอุตสาหากรรมที่มี multiplier สูง คือว่า ส่งเสริมแล้วอย่างอื่นจะโตด้วย

อันนี้ก็ฟังเขามา...

รายละเอียดเพิ่มเติมไปอ่านได้ที่ มุมมองของ Morgan Stanley ที่เขียนโดย Daniel Lian
เรื่อง "Taksin makes the best of 5%" อะไรประมาณนี้แหละ อ่านแล้วเคลิ้ม ชมทักษิณซะแยะเลย
ล็อคหัวข้อ