หมอถือหุ้นโรงพยาบาลไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ

สำหรับผู้ที่เป็นแพทย์/นักศึกษาแพทย์ ท่านมีหุ้นโรงพยาบาลอยู่ในพอร์ทของท่านกี่ตัว

ไม่มีเลย
8
80%
มี 1 ตัว
0
ไม่โหวต
มี 2 ตัว
2
20%
มีมากกว่า 2 ตัว
0
ไม่โหวต

โหวตทั้งหมด: 10

Knott
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

คืออยากรู้เหมือนกัน เพราะเมื่อวานไปนั่งทานข้าวกับเพื่อนหมอด้วยกัน เขาบอกว่าส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีหุ้นโรงพยาบาลเท่าไร อาจเพราะรู้มากเกินไปก็ได้ :wink: ผมเลยอยากลองทำโพลดูหน่อยว่า ใครที่เป็นแพทย์ (หรือนักศึกษาแพทย์ก็ได้) ลองมาช่วยโหวตดูหน่อยว่าท่านถือหุ้นโรงพยาบาลอยู่ในพอร์ทบ้างหรือไม่ครับ หากถืออยู่ มีอยู่กี่ตัวครับ :roll: :roll:
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
mustang

โพสต์ที่ 2

ลงคะแนนไม่ได้ไม่ได้เป็นหมอ แต่รอดูผลเหมือนกันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
zolomon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

อ้าวโวตคนแรกเลยแฮะ
ผมก็ไม่มีซักกะตัวเหมือนกัน แต่เหตุผลเป็นเพราะระยะหลัง ๆ ราคามันไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่ครับ (แพงไปนั่นเอง) ถ้าถูกกว่านี้ก็เล็ง ๆ ไว้บางตัว
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ไม่มีสักตัวครับ ตัวที่ใหญ่ ๆ แพงเกินไป
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
harry

โพสต์ที่ 5

ไม่ได้เป็นหมอ แต่ก็อยากซื้อหุ้นโรงบาลมั่ง

ตอนนี้ยังไม่มีเลย
Expecto Patronum!!!!!!
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 6

หมอดูนับด้วยรึเปล่าครับ อยากโหวตมั่ง
Heroine

โพสต์ที่ 7

อยากโหวตด้วยคนค่ะ แต่ไม่ได้เป็นหมอ :? ว๊า ไม่น่าจำกัดคนตอบเฉพาะหมอเลย :B
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
harry

โพสต์ที่ 8

ถ้าหมอดูได้ ผมก็โหวตได้ดิ
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 9

:lol: :lol: :lol: :lol:

ไม่มีครับ

เหตุผล...ราคาแพงไป

:lol: :lol: :lol: :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Dech
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 10

ว่าโหวตบ่ได้
อยากไปดูหมอ harry จัง จะได้ให้หมอดูซะหน่อย

รู้สึกช่วยนี้ พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก มีอุปสรรคตลอด
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ksnk

โพสต์ที่ 11

ไม่มีครับ
เหตุผล
1.กล่มรพขึ้นกับบุคลากร มากไปหน่อย (หรือคิดไปเอง :?: )
2.ราคาแพงไป
harry

โพสต์ที่ 12

อยากไปดูหมอ harry จัง จะได้ให้หมอดูซะหน่อย
รออีกสักสองสามเดือนแล้วกันครับ ยังไม่พร้อม
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 13

ผมไม่ได้เป็นหมอ (แต่ ผบ.ทบ จบ ป.ตรีพยาบาลวิชาชีพ)
แต่มีถืออยู่หลายตัว
ราม ขายไปแล้ว
เหลือมหาชัย เอกชล
ซื้อเพราะผลประกอบการ+เงินปันผลดี
ไปแวะเดินเล่น แหมขยายตัวไม่ออกเลย

ที่ต่างประเทศนิยม แหมแพงไปหน่อย
หุ้นโรงบาลนี่ก็แปลกนะซื้อง่าย

ขายไม่ออก

ขอบอก หุหุ :mrgreen:
Knott

โพสต์ที่ 14

ก็คล้ายๆกับที่คิด เคยอ่านที่ใครเขียนไม่รู้ (ไม่แน่ใจว่าเป็น ดร.นิเวศน์ หรือเปล่า) ว่าคนเรามักไม่ค่อยซื้อหุ้นที่อยู่ใน Circle of competence ของตัวเอง เป็นหมอก็ไปถือหุ้นบริษัทขายสารเคมี (แซวเล่นนะครับ น้อง Dr.T :mrgreen: ) ให้วิศวกรมาถือหุ้นโรงพยาบาลแทน ฯลฯ

เห็นด้วยกับหลายคนนะครับว่าตอนนี้แพงเกินไป แต่เป็นโรคอะไรไม่รู้ บางทีรู้ว่าแพงแต่ใจมันชอบ รักษายังไงก็ไม่รู้โรคนี้ ตำราแพทย์ไม่ได้บอกไว้ด้วย เฮ้อ! :roll: :roll:
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
lekapuk

โพสต์ที่ 15

อยากโหวตด้วยไม่ได้หรือค่ะ ไม่ได้เป็นหมอนิ :cry: :cry:
lek
harry

โพสต์ที่ 16

เห็นผลโหวต หมอไม่มีหุ้นโรงบาล มากกว่ามี เป็นอัตราที่มากกว่า

หมายถึงอะไรนะ

ว่าแต่ในนี้ส่วนใหญ่ หมอโรงบาลรัฐ หรือเอกชนครับ
ขุนอิน

โพสต์ที่ 17

ผมมีครับ (อดีต) แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว เพราะเห็นว่าตัวอื่นน่าสนใจกว่า

ความอดทนไม่พอและที่สำคัญตังค์ไม่พอฮะ มีหุ้นที่อยากเล่นมากเกินกว่าตังค์ที่มี เลยเลือกมากหน่อย แหะ แหะ

อนาคตถ้าเกิดว่า bh ย่อลงมาอีกผมก็คงสนใจ ถ้าไม่ยอมลงแล้วก็คงบ๊ายบายครับ ไม่กล้าซื้อแล้วที่ราคานี้ ปันผลไม่จูงใจ ส่วนต่างราคาก็หวังได้ไม่เยอะ

อย่างนี้เลยไม่รู้จะโหวตยังไงฮะ พี่น็อต
Knott

โพสต์ที่ 18

ขุนอิน เขียน:ผมมีครับ (อดีต) แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว เพราะเห็นว่าตัวอื่นน่าสนใจกว่า

ความอดทนไม่พอและที่สำคัญตังค์ไม่พอฮะ มีหุ้นที่อยากเล่นมากเกินกว่าตังค์ที่มี เลยเลือกมากหน่อย แหะ แหะ

อนาคตถ้าเกิดว่า bh ย่อลงมาอีกผมก็คงสนใจ ถ้าไม่ยอมลงแล้วก็คงบ๊ายบายครับ ไม่กล้าซื้อแล้วที่ราคานี้ ปันผลไม่จูงใจ ส่วนต่างราคาก็หวังได้ไม่เยอะ

อย่างนี้เลยไม่รู้จะโหวตยังไงฮะ พี่น็อต
เอ น่าคิดแฮะ ขนาดคนที่ monitor ผลประกอบการได้ทุกเดือนยังไม่ซื้อเลย :shock: :shock: :shock:
ล็อคหัวข้อ