คิดว่าหุ้นตัวไหนใน mai ดูดีที่สุดครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คิดว่าหุ้นตัวไหนใน mai ดูดีที่สุดครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นว่า ums ดังน่าดูเลย

แต่ถ้าเอาแบบจริงจังเลย ยังคิดว่าตัวนี้ หรือตัวไหน น่าลงทุนตามแนว vi มากที่สุดครับ
Expecto Patronum!!!!!!
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ยังไม่มีบริษัทไหนน่าสนใจเลยคับ
ถ้าเป็นตลาดใหม่

แต่ถ้าเป็นบริษัทใหม่ที่เข้ามาในตลาด

ก็มีคับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

oishi อยู่ตลาดหลักครับ
CK

โพสต์ที่ 4

ชั่วโมงนี้ต้อง CPR ครับ 8) วันนี้วันเดียว เทรดไป 473 ล้านบาท
มาร์เก็ตแค๊ปแค่ 1 พันล้านบาทเศษ
mey

โพสต์ที่ 5

** ตัวcpr นี้หรือปล่าว ที่ห้องสินธรต้องพาเข้าห้องฉุกเฉินด่วน...
เพราะวันนี้เลือดแดงฉาน ต้องช่วยกันซับเลือดอุตลุด :mrgreen: **
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 6

ลองดู INTERLINK บ้างนะครับ เจ้าของเป็นคนดีมากๆ เลยครับ แต่เล่นหุ้นไม่เป็นเลยไม่มีสภาพคล่อง ไม่มีเจ้าเหมือนคนอื่นเค้านะครับ

CPR ผมก็ชอบนะ แต่คนไล่เค้าไล่หวังงบการเงินที่สวยกว่าที่ออกมานะครับ แต่คิดว่ายังไม่จบหรอก (เดาครับ)
panuphan53

โพสต์ที่ 7

CPR มูลค่าพื้นฐานจริงๆ อยู่ที่ 3 บาทกว่าๆ ไม่ใช่หรือครับ ลงมาเยอะๆ ดีแล้วครับ จะได้ไปรับให้ถูกจังหวะ
Stock Broker

โพสต์ที่ 8

ที่เคยได้ยินน่าจะเป็น น้องอั้ม (ขวัญใจทั่น CK)

ILINK ก็เคยได้ยินผู้บริหารเชียร์ออกทีวีเหมือนกัน แต่ส่วนตัวแล้วไม่ชอบพวกงาน IT, วางระบบ เพราะไม่เข้าใจธุรกิจ

อีกอันน่าจะเป็นพวก organizer เช่น PICO, CMO (ไม่แน่ใจว่า CMO อยู่ตลาดใหม่หรือตลาดหลักนะครับ)
PaZZaHut

โพสต์ที่ 9

CMO อยู่ตลาดใหม่ครับ

ทำไม Net Profit Margin(%) ของ cmo ถึงสูงกว่า pico ตั้ง 4 เปอเซนต์

ของ CMO Net Profit Margin(%) 10.81

ของ PICO Net Profit Margin(%) 6.41

ตัวเลขของปี 2004 นะครับ

แล้วอย่างวันก่อนผมอ่าน นสพ. เจอ งานภาครัฐ ก็มีแย่งกันแค่ 2 รายใหญ่ๆๆ

CMO กับ อินเดกซ์อ่ะครับ ปิโก้ไปหนายอ่ะครับ
CK

โพสต์ที่ 10

น้องอั้มไม่น่าสนแล้วครับ :| ถ้าลงไปราคา ipo จะน่าสนมาก
putty

โพสต์ที่ 11

ใครจะเป็นหุ้น 10 เด้ง :lol:

โพสต์ที่ 12

CK เขียน:น้องอั้มไม่น่าสนแล้วครับ :| ถ้าลงไปราคา ipo จะน่าสนมาก
อ้าว.... ป๋าขา ไหงป๋ามาทิ้งหนูง่ายๆ แบบนี้ล่ะ หนูเสียใจนะคะป๋า ซิก.. ซิก :'O

แหม.... กะอีแค่ หนูขอขึ้นค่าตัวนิดๆ หน่อยๆ ป๋าก้อ...

** ไม่สนแล้วจริงเหรอครับ ว่าจะคาบข่าวมาบอกซะหน่อย ฮี่.. ฮี่.. 8) **
CK

โพสต์ที่ 13

ฮี่ๆ เต็มปอดแล้ว จะสนอีกก็ต้องโน่นคับ ลดค่าตัวเยอะๆ

โพสต์ที่ 14

CK เขียน:ฮี่ๆ เต็มปอดแล้ว จะสนอีกก็ต้องโน่นคับ ลดค่าตัวเยอะๆ
ว้าย.... ป๋าขา อย่ากอดหนูแน่นซิคะ หนูอึดอัด หายใจไม่ค่อยออกแล้วค่ะ

ป.ล. อย่ากอดหนูเต็มปอดนะคะ กอดหนูให้เต็มหัวใจป๋าดีกว่าค่ะ :oops:
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 15

:B ILINK เป็นหุ้นที่อนาคตดี ผู้บริหารขยันหางาน ทางตัวผมเองคาดการณ์ว่าEPS48น่าจะอยู่ที่0.6บาท-0.8บาท (ราคาปัจจุบันประมาณ4บาท) ก็เลยทยอยเก็บสะสมไตรมาทละ25%ของเป้าหมาย
ก็ต้องติดตามผลประกอบการอีกซัก3-4ไตรมาท ถ้ากำไรตามเป้าหมายเดี๋ยวปลายปีนี้หรือปีหน้าก็จะมีโบรกเกอร์และเจ้ามือหันมาเล่นรอบ(เหมือนoishi)ก็ค่อยดูราคาเหมาะสมในการปล่อย
หรือถ้าไม่มีใครมาปั่น :twisted: :twisted: เราก็ได้หุ้นที่มีอนาคตเติบโต10-20%
อีกไม่ต่ำกว่า5ปีตามเทรนของยุคของอินเตอร์เนต :wink:
Kopite

โพสต์ที่ 16

เรียงตามความชอบ UMS -> CMO -> ILINK
แต่มีน้องอั้มของท่านประธาน CK แค่ตัวเดียว ตัวอื่นไม่ค่อยเข้าใจธุรกิจครับ[
SecondBoy

โพสต์ที่ 17

แล้ว Master Ad อ่ะครับ
เจ้าของป้ายโฆษณาใน กทม. ชอบกันหรือเปล่า?
Sexy Doom Doom

โพสต์ที่ 18

สั้นๆครับ
PPM
รอดูq1แล้วจะรู้
อองตวน

โพสต์ที่ 19

maco ราคาลงมาจากสมัยเข้าตลาดมากเลย
เป็นตัวอย่างหุ้นที่เคยเทรด 5 เท่าของบุ๊ค
แต่ไม่สามารถสร้างการเติบโตอย่างที่คาด
ปี47 โครงการ railway สร้างผลขาดทุนแก่บริษัท
ต้องตามดูว่า 48 การลดจำนวนป้ายช่วยสถานการณ์
ดีขึ้นหรือไม่ ตอนนี้ราคาอยู่ในช่วง ลดกระหน่ำ
ของบรรดาธุรกิจ อาศัยค่าโฆษณา เป็นรายได้
จากการลดงบโฆษณาของธุรกิจ จริงๆแล้วสื่อกลางแจ้งนั้น
ยังโตอยู่เพียงแต่โตแบบชะลอตัว ตัวหุ้นสภาพคล่องต่ำ
คนสนใจลงทุนควรเป็นคนหวังปันผลมากกว่าส่วนต่างราคา
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

Re: คิดว่าหุ้นตัวไหนใน mai ดูดีที่สุดครับ

โพสต์ที่ 20

harry เขียน:เห็นว่า ums ดังน่าดูเลย

แต่ถ้าเอาแบบจริงจังเลย ยังคิดว่าตัวนี้ หรือตัวไหน น่าลงทุนตามแนว vi มากที่สุดครับ

เท่าที่ดู คงไม่เข้าหลักเข้าเกณฑ์เลยสักอย่างเดียว

ค่าPE P/BV คำนวนแทบไม่ทันในการขึ้นลง หุหุ

เงินปันผลตอบแทนใช้ได้ มีเหตุผล กว่าเจ้าโซล่า 555

อุตสากรรม แนวโน้ม อนาคต OK

มูลค่าหุ้นทางบัญชีภาษาไทยว่า

ภาษาปะกิดว่า บุ๊คแวลู

มันปาเข้าไปกี่เท่าแล้ว

ไม่ได้เข้ามาเชียร์ใครขาย

(ตัวเองก็ยังไม่ได้ขายตั้งแต่ซื้อตอน13.30บาทก่อนปันผล)

รับเงินปันผลแล้ว

ว่าจะรอซื้อเพิ่ม
เฮ้อแต่มันไม่ลงมาซื้อ ซัก-กะ-ที
ยืนคอยที่ชานชลา

คงเห็นแต่ชายชรา ตามเขาว่านั่นล่ะ

ร้องเพลง

ยังคอย ยังคอย เธออยู่ทุกลมหายใจ :bow:
ปรัชญา

โพสต์ที่ 21

:mrgreen: เขา เรียกว่า ...น้องอั้ม

สงสัยต้องเติม ซาบีน่า อีกหน่อยคงจะดี :lovl:
harry

โพสต์ที่ 22

ปรัชญา เขียน::mrgreen: เขา เรียกว่า ...น้องอั้ม

สงสัยต้องเติม ซาบีน่า อีกหน่อยคงจะดี :lovl:
อินเทรนด์เหมือนกันนะครับพี่ปรัชญา แต่ผมชอบ หญิง สุกัญญา มากกว่า หมวยดี :lol:
Expecto Patronum!!!!!!
ปรัชญา

โพสต์ที่ 23

:mrgreen: ถ้าเป็นอั้มสะบีน่า กระตุ้งกระติ้ง ร้องเพลงคู่กับน้องหมวย
สวย ดีครับคุณhary
ล็อคหัวข้อ