ถ้าท่านใดเคยอ่าน one up on wall street มาแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
boom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าท่านใดเคยอ่าน one up on wall street มาแล้ว

โพสต์ที่ 1

เราอลงมาดูว่า บริษัทไหน ที่เข้าวิธีของลินซ์
ยกตัวอย่างเช่น
1. ชื่อน่าเบื่อ
2. ทำเรื่องที่น่าเบื่อ
3.กองทุนไม่รู้จัก
4. ผู้บริหารซื้อ
5. ซื้อหุ้นคืน
และ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

ดูพอร์ทของคนแปลซิครับ
แต่ซื้อตอนนี้ราคาไปไหนแล้วไม่รู้
คุณบูมอ่านกี่เที่ยวแล้ว
ผมเพิ่งอ่านได้2เที่ยวเองเริ่มมึน
มันมีกลิ่นสเต้ค กะ แฮมเบอร์เก้อร์เยอะนะ
ผมชอบ"อ่านก่อนรวยถาวรกว่า"
พ้มอ่านไปเฉียดๆ3เที่ยวแล้วนะ
คือไม่ใช่เค้าเขียนดีอย่างเดียว มันไทยๆใกล้ตัวดี
แล้วที่สำคัญ คือผมแก่แล้วอ่านเที่ยวเดียวมันจำไม่ได้...ฮา...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
pipatc
ผู้ติดตาม: 3

Linch เขียนดีมาก แต่ทำยาก

โพสต์ที่ 3

การรอเวลาของ LINCH และ ดร.นิเวศน์ น่าสนใจมาก แต่ว่าท่านทั้ง 2 รู้ได้อย่างไรว่า ถึงเวลาซื้อแล้ว ช่วยให้ความกระจ่างด้วย ขอขอบคุณมากมาล่วงหน้า
ล็อคหัวข้อ