จะย้าย broker ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tatandchin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

จะย้าย broker ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ผมตอนนี้ใช้บริการของกิมเอ็ง แต่เนื่องจากไม่ชอบบริการของ mar คนที่ผมใช้บริการอยู่ของกิมเอ็งเอาเลย และบัญชีที่เปิดอยู่ก็เป็นชื่อแม่ และมีหุ้นที่อยู่ในบัญชีเดิม 2 ตัว ผมอยากรบกวนพี่ๆถามว่า ถ้าผมจะเปิดบัญชีของตัวเอง และจะย้ายไปใช้บริการของ broker อื่นแทน และต้องการย้ายหุ้นในบัญชีเดิมไปด้วย (จะปิดบัญชีเก่าครับ) ผมต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ
ล็อคหัวข้อ