ทำบุญครับถ้าว่างมีคนต้องการความช่วยเหลือ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
booklover
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

ทำบุญครับถ้าว่างมีคนต้องการความช่วยเหลือ

โพสต์ที่ 1

เห็นจากกระทู้คุณพ่อดอกไม้ครับ แต่ผมเป็นภูมิแพ้แย่จัง :(

เรียน ทุกท่านที่เคารพ

ผมต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งที่เข้ามา Post ข้อความทีไม่เกี่ยวข้องกับหัวข้อที่ทุกท่านกำลังสนใจ แต่ผมมีความจำเป็นจริงๆ ที่ต้องอาศัยเครือข่ายของ Online เพื่อขอความช่วยเหลือดังนี้ คุณแม่ของผมชื่อ นางมาลี ละเลิศ ผู้ป่วยของโรงพยาบาลรามาธิบดี HN:3643675 มีความจำเป็นต้องผ่าตัดเปิดทรวงอกเปลี่ยนลิ้นหัวใจเร่งด่วน ซึ่งคุณหมอสุชาต ไชยโรจน์ แพทย์ผู้เชี่ยวชาญโรคหัวใจและทรวงอก กำหนดที่จะผ่าตัดในวันเสาร์ที่ 7 พฤษภาคม 2548 โดยการผ่าตัดดังกล่าวต้องใช้เลือดจำนวนมาก (คุณแม่ผมเลือดกลุ่ม AB ซึ่งรับได้ทุกกลุ่ม) แต่จากการที่คุณหมอตรวจสอบไปที่คลังเลือดของ รพ.รามา พบว่ามีเลือดเหลือไม่เพียงพอกับการผ่าตัดดังกล่าว เนื่องจากได้นำไปใช้กับผู้ป่วยอุบัติเหตุช่วงเทศกาลสงกรานต์จนหมด ซึ่งผมได้ระดมญาติและเพื่อนๆไปบริจาคแล้วก็ยังไม่พอ
ดังนั้นกระผมจึงใคร่ขอความอนุเคราะห์จากท่านผู้ใจบุญทั้งหลาย ช่วยบริจาคเลือดหรือส่งข่าวแจ้งให้กับผู้ที่ต้องการบริจาคเลือดให้กับ รพ.รามาธิบดี ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นกลุ่มเดียวกันก็ได้ โดยบริจาคได้ ระหว่างเวลา 08.00-16.30 น. ที่อาคาร1 (อาคารอำนวยการ) ชั้น2 ห้องคลังเลือด โดยระบุว่าบริจาคให้กับ นางมาลี ละเลิศ HN:3643675 คนไข้ของคุณหมอสุชาต (หากเป็นไปได้ขอในวันศุกร์ที่ 6 พฤษภาคม 2548 ครับ แต่หากบริจาคหลังจากนั้นก็สามารถให้กับผู้ป่วยรายอื่นๆ ได้)
ผมต้องขอขอบพระคุณทุกๆ ท่าน ที่ได้ให้ความอนุเคราะห์ในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพยิ่ง
นายสัณห์ ศิริคุณาโสภณ
0-9139-8351
Email : [email protected]

คุณสมบัติเบื้องต้นของผู้บริจาคโลหิต

1. อายุระหว่าง 17 ปี ถึง 60 ปีบริบูรณ์
2. น้ำหนัก 45 กิโลกรัมขึ้นไป สุขภาพทั่วไปสมบูรณ์ดี
3. ไม่มีประวัติโรคตับอักเสบ หรือดีซ่าน ตัวเหลือง ตาเหลือง
4. ไม่เป็นไข้มาเลเรียมาในระยะ 3 ปี ที่ผ่านมา และไม่เป็นกามโรค โรคติดเชื้อต่างๆ ไอเรื้อรัง ไอมีโลหิต โลหิตออกง่ายผิดปกติ โรคโลหิตชนิดต่าง ๆ โรคหอบหืด โรคภูมิแพ้ โรคลม ชัก โรคผิวหนังเรื้อรัง โรคหัวใจ โรคไต โรคเบาหวาน โรคไทรอยด์
5. ไม่อยู่ในภาวะน้ำหนักลดมากในระยะสั้นโดยไม่ทราบสาเหตุ
6. ไม่มีพฤติกรรมเสี่ยงทางเพศสัมพันธ์ ไม่มีประวัติติดยาเสพติด
7. งดการบริจาคโลหิตภายหลังผ่าตัด คลอดบุตรหรือแท้งบุตร 6 เดือน (ถ้ามีการรับโลหิตต้องงดบริจาคโลหิต 1 ปี)
8. สตรีไม่อยู่ในระหว่างมีประจำเดือน หรือตั้งครรภ์
ล็อคหัวข้อ