มีใครซื้อขายด้วยวิธีหักบัญชีบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

มีใครซื้อขายด้วยวิธีหักบัญชีบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

มีใครซื้อขายด้วยวิธีหักบัญชีบ้างครับ น่าจะเรียกว่า ATS มั้ง
คือว่าเพื่อนผมเขากลัว โบรกหักบัญชีเกิน
ประมาณว่าซื้อ 50000 แล้วหัก 55000 นะ
(กลัวเกินเหตุ)
เราก็ไม่มีความรู้ด้วย เลยช่วยเขาไม่ได้อะครับ
sujipuri
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ทำกับ DBSV และ Natsec ก็ไม่เคยโดนหักเกินสักที ทำมาประมาณ 3 ปีแล้ว แต่ต้อง make sure ว่ามีเงินในบัญชีวันที่จะโดนหักเงินน่ะ ไม่งั้นค่าปรับสูงทีเดียว เคยถามดูรู้สึกจะหลายร้อยบาทอยู่

ปล. อยากจะเปลี่ยน username ทำไงดีค่ะ
iscssn

โพสต์ที่ 3

ผมใช้ sicco มาปีกว่าแล้วก็ไม่มีปัญหาครับ
ถ้ากลัวก็เอา slip มาเช็คกับ statement ได้นะครับ
harry

โพสต์ที่ 4

ปล. อยากจะเปลี่ยน username ทำไงดีค่ะ
pm ไปบอกคุณ CK ได้เลยครับ
Expecto Patronum!!!!!!
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 5

ใช้มานานหลายปีจนจำไม่ได้ เพราะมีปัญหาเรื่องที่ต้องให้ภรรยาเป็นคนเซ็นต์เช็ค

ไม่เคยมีปัญหา แต่ก็ไม่ค่อยซื้อซักเท่าไร
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
SecondBoy
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ถ้ากลัวตัดผิดก็โอนเงินเข้าเท่าที่เพียงพอไงครับ
มีเวลาตั้ง 3 วัน
ผมมี 2 บัญชี โอนเงินผ่าน net ของ SCB ง่ายดีครับ
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 7

ตัดบัญชีมาตลอดครับ ไม่เคยตัดเกิน statement เลยครับ

ผมเช็คยอดจาก internet ทุกวันเพื่อ reconcile ครับ
Neng

โพสต์ที่ 8

คำนวนเองก็ได้ครับแล้วเช็คยอดคงค้างในบัญชีแต่ผมว่ามันเป็นอาชีพเขานะครับเขาคงไม่เอาอนาคตทั้งหมดมาแลกกับเงินเล็กน้อยหรอกครับ 8)
S&K Fund
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

ผมใช้ตัดบัญชีตั้งแต่เริ่มซื้อขายนะครับ ไม่มีผิดพลาดนะครับ
แต่ว่าจะต้องแน่ใจว่ามีเงินในบัญชีเพียงพอที่จะตัดนะครับ
ผมจะทำบัญชีไว้ก่อนตอนซื้อนะครับ ก็จะเตรียมเงินไว้ก่อนเลย

ดีครับ สะดวก เพราะผมเดินทางบ่อยไม่ค่อยสะดวกที่จะไปธนาคาร :oops:
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

สรุปง่ายๆว่าเพื่อนผมกลัวเกินเหตุ
และตามสถิติ ไม่เคยมีผิดพลาด
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 11

อืมม์ ถูกต้องแล้ว ที่ท่านพูด มาสเตอร์โยดา
Windy

โพสต์ที่ 12

ไม่เคยผิดพลาดเหมือนกัน
tom

โพสต์ที่ 13

ไม่เคยผิดพลาดครับ

ตอนเช้าจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาเตือนยอดที่ต้องจ่ายด้วยครับ
ว่าต้องเอาเงินเข้าก่อนบ่ายสาม
Banchap

โพสต์ที่ 14

ไม่เคยถูกตัดเกินเหมือนกัน

เคยแต่เงินในบัญชีไม่พอ เขาโทรมาให้โอนทาง ATM แทน
ล็อคหัวข้อ