เรตติ้งทีวีไอ แยกทางกันเดินอย่างสร้างสรรค์กับคุณภาพกระทู้ ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

Re: เรตติ้งทีวีไอ แยกทางกันเดินอย่างสร้างสรรค์กับคุณภาพกระทู

โพสต์ที่ 31

AleAle เขียน:
ผมคิดว่าสมัยก่อนเว็บ และแนวการลงทุนแบบ VI ยังไม่เป็นที่รู้จักมากนักนะครับ การโพสซื้อขายไม่ค่อยมีผลต่อตลาดมากมาย
แต่เดี๋ยวนี้เว็บเราคนรู้จักค่อนข้างเยอะการที่เซียนจะมาโพสซื้อขาย มันมีผลต่อตลาดค่อนข้างมากเลยทีเดียวครับ

ปล. จริงๆผมก็ชอบการโพสแบบแต่ก่อนนะ แต่ก็ยอมรับและเข้าใจครับ

ขอสนับสนุนความคิดเห็นนี้่ครับ

คนอ่านมาก และเห็นตามกันมากๆ
ถ้าคนอ่านนั้นมีเงินจะซื้อหุ้น
หรือมีหุ้นที่พร้อมจะขาย
ผลที่ตามมาคือ
เงินที่ไม่เคยมีอำนาจซื้อนำ จะรวมศูนย์กลายเป็นเงินที่อำนาจซื้อนำ
หุ้นที่ไม่เคยมีอำนาจขายนำ ก็จะรวมศูนย์กลายเป็นหุ้นที่อำนาจขายนำ
ที่สามารถผลักดันราคาหุ้นได้
โดยเฉพาะหุ้นที่มีจำนวนหุ้นหมุนเวียนในตลาดไม่มาก