เผื่อใครยังไม่ได้ดู

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

Re: เผื่อใครยังไม่ได้ดู

โพสต์ที่ 31

ไม่ค่อยได้กินชาเขียว ไม่เคยคิดอยากกิน เพราะชอบกินน้ำเปล่า

ต่อแต่นี้ไป ก็ขอกินชาเขียว ของคุณตัน ด้วยคนครับ ยังเรียกชื่อไม่ค่อยถูก

ร่วมด้วย ช่วยกันครับ
Serm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

โดยความเคารพและชื่นชมในความดีและเก่งของคุณตันครับ จะขอเป็นแฟนชาเขียวอิชิตันอีกคนครับ
THE WINNER ALWAYS SEE AN ANSWER IN THE PROBLEM__THE LOOSER ALWAYS SEE THE PROBLEM IN AN ANSWER.
THE WINNER ALWAYS SAY DIFFICULT BUT POSSIBLE __THE LOOSER ALWAYS SAY IT POSSIBLE BUT DIFFICULT.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 252

โพสต์ที่ 33

ดูกระแสความชื่นชม คุณตัน แล้ว อย่าลืมทํา IPO บจ อิชิตันนะครับ จะขอจอง IPO ด้วยคน
pro_dee13

โพสต์ที่ 34

ขอแสดงความเสียใจกับความเสียหายทางธุรกิจครั้งนี้ด้วยครับ แต่ผมเชื่อว่าคุณตัน ต้องพลิกฟื้นตัวได้อย่างแน่นอนครับ เป็นกำลังใจให้ครัับ เพราะ หลักคิดของคุณตัน ไม่ตันจริงๆ ครับ ผมคนหนึ่งละ ที่ฟังตอนสัมภาษณ์สด ตอนนั้นยังไม่มีภาพ รู้สึกว่าคุณสุดยอดจริงๆ หลังจากวิกฤตน้ำผ่านไป คงจะกลับมาเป็นเศรษฐียิ่งกว่าเดิมครับ
ความรู้จักพอ เป็นทรัพย์อย่างยิ่ง
ความสงบเย็น เป็นสุขอย่างยิ่ง
charonp

โพสต์ที่ 35

เยี่ยมครับ คนรวยควรมีน้ำใจ

คุณตัน นี่คุณสมบัติของผู้นำเต็มเปี่ยมเลยครับ มองขาดในทุกเรื่อง นับถือ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 36

นับถือครับ :bow: :bow: :bow:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
aradin

โพสต์ที่ 37

สุดยอดครับ คุณตัน พวกเราจะคอยเป็นกำลังใจให้เช่นกัน :bow:
patongpa
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 38

น่ามาเล่นการเมืองนะครับ คงได้เปนนายกแน่ๆ
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 56

โพสต์ที่ 39

ผมไปดู Facebook ของ คุณ ตัน ภาสกรนที มา
จำนวน Like this 716,622 , Talking about this 84,977
วันที่ข่าวออกว่า โรงงานน้ำท้วม คนโพสให้กำลังใจ คุณ ตัน ล้นหลาม
เครื่องดื่มตรา อิชิตัน จะติดอยู่ที่ปากและหัวใจ ของนักดื่มไทยทุกคน
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
dino
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 40

:bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
:bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow:

ขอคารวะ "ลูกผู้ชายชื่อ ตัน "
นับถือน้ำใจมากๆครับ.....พูดอะไรไม่ออกแล้ว
ขอให้ผ่านพ้นไปได้ เสียหายน้อยๆนะครับ
กลับมายืนหยัดและยิ่งใหญ่ มากกว่าเดิมเร็วๆ
เดี๋ยวจะไปหาซื้อ "อิชิตัน"มาติดบ้านไว้ แก้กระหายครับ
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
wyn

โพสต์ที่ 41

สุดยอดครับ
suwicha
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 42

ต่อไปจะดื่มแต่อิชิตัน
ไม่ได้ชอบดื่มชาเขียวของคุณตันหรือของใคร
แต่อยากดื่มนำ้ใจอันยิ่งใหญ่ของคุณตัน

คุณคือสามัญชนที่ยิ่งใหญ่จริงๆครับ
ขอคารวะ
:bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
lam

โพสต์ที่ 43

คุณตันไม่เคยอยากขาย oishi แต่สมัยนั้นถูกบีบให้ขายปลีกขวดละ15บาทจาก20บาท

โดยให้เป็นสินค้าควบคุมราคา เลยจำใจขาย พอขาย oishi ไป oishi ก็ไม่เคยถูกบีบอีกเลย

55555 ผมก็จะกินแต่ ichiton กับ double drink ครับ
[v]

โพสต์ที่ 44

ผมว่าจะดื่มแต่ อิชิตันล่ะ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 45

นับถือครับ :bow: :bow: :bow:
It's earnings that count
Paul VI
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 46

บอกตามตรงว่าปกติ ปกติแทบไม่เคยดื่มเลย

ส่วนมากที่ดื่มก็ตอนที่เหลือจากของลูกๆ

แต่ตอนนี้ ถ้าจะซื้อจะซื้อ ชาเขียว ยี่ห้อนี้เลยครับ

นับถือใจ คุณ ตัน มากๆครับ :bow: :bow: :bow:
Linsu_th

โพสต์ที่ 47

:bow: :bow: :bow:
นับถือน้ำใจ
thalucoz

โพสต์ที่ 48

จะขออุดหนุนแน่ ๆ ครับ (จากชีวิตนี้ไม่เคยสนใจชาเขียวจะลองดื่มดูครับ) :oops:

ขอให้คุณตันฟื้นตัวกลับมาได้เร็ว ๆ ครับ
FREEDOM ---------- HOLD MY HAND
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 49

'วิถี (ไม่) ตัน'
โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

รูปภาพ

ตัน ภาสกรนที เปิดตัวหนังสือ'วิถี(ไม่)ตัน ฉบับ ตัน ภาสกรนที'
เขียนจากใจ กลั่นจากประสบการณ์ โดยสำนักพิมพ์'กรุงเทพธุรกิจ'

http://bit.ly/nmG9qT

รูปภาพ
tu68

โพสต์ที่ 50

:bow: :bow: :bow:
Happy Day
JUMP

โพสต์ที่ 51

หลายคนเคยมองว่าในอดีตคุณตันสร้างภาพ สร้างการตลาดกับตัวเองและสินค้า ซึ่งผมเองก็เห็นด้วยนะครับ แต่อีกด้านที่ผมมองคือ เรื่องความเสียสละของคุณตันนี่แหละที่ผมนับถือมาตลอด ผมเคยทำงานในบริษัทใหญ่ๆมา เคยเสนอของบช่วยเหลือตอนสึนามิ เชื่อไหมไม่เคยได้เลย แม้แต่ขอลาไปช่วยได้แค่สองวัน แต่ของคุณตันนี่สิ ให้ได้จนหมดใจจริงๆ ถึงแม้จะมองว่านี่คือส่วนหนึ่งของการสร้างภาพหวังผลทางการตลาด แต่ช่างเถอะ ตอนนี้ต้องช่วยกัน ผมอยากให้เราสละเวลานะครับ หากมาได้มาช่วยกัน ช่วยกันขนย้ายสิ่งของ ย้ายคน ให้พ้นภัยครับ
สติ รู้ตัว, ปัญญา รู้คิด.
neuhiran
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 52

ยอดเยี่ยมมากครับ :D
Dekfaifah

โพสต์ที่ 53

คุณตันซื้อใจลูกน้องไว้ได้ ด้านบุคคลสร้างกันยากยิ่งนัก แม้เครื่องจักร อุปกรณ์ พังยังสร้างกันใหม่ได้
ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นวิกฤติหลังน้ำท่วมไปได้ครับ
cchain

โพสต์ที่ 54

เพื่อนผมคนหนึ่ง ที่มีความรู้ทางพุทธศาสนา (บวชเรียนมาหลายพรรษา) ชื่นชมการบริจาคทานของคุณตันว่า คล้ายกับท่านอนาถบิณฑิกเศรษฐีที่บริจาคทานทำนุบำรุงพุทธศาสนา จนกระทั่งบางคราวท่านต้องยากจนลง แต่หลังจากนั้นท่านกลับมีฐานะมั่งคั่งกว่าเดิมอีก
ขอแสดงคารวะคุณตันอย่างใจจริง ขอกุศลผลบุญหนุนนำให้คุณตันและครอบครัวพบแต่ความสุขความเจริญ
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 55

สิ่งที่คุณตันได้ทำได้ใจคนไทยมาก ทำให้ผมนึกถึงสิ่งที่คุณดนัยพูดเมื่อนานมาแล้วเกี่ยวกับกลยุทธ์ในหนังสือ white ocean ที่คุณดนัยได้แต่งขึ้นมา

ผมช่วยคิดเกี่ยวกับสินค้าที่น่าจะเพิ่มรายได้ให้กับบริษัทคุณตันหน่อยนะคับเพื่อจะเป็นประโยชน์ ช่วงนี้นครสวรรค์ก็ประสบภัยน้ำท่วมอย่างมากด้วยเมื่อก่อนตอนมามีคนนำของฝากจากจังหวัดต่างๆมาให้แม่ ส่วนใหญ่ผมจะได้กินแทนแม่อยู่บ่อยๆผมจะถูกใจของฝากจากนครสวรรค์มากที่สุดนั่นก้คือโมจิ(รสดั้งเดิม)นั่นเองอร่อยมากคับ ผมว่าเวลาทานน่าจะเข้ากับชาเขียวของคุณตันได้อย่างดี ถ้าคุณตันมีโอกาสไปนครสวรรค์ลองหาทานดูนะคับว่าเจ้าไหนรสชาติน่าจะดีที่สุดเมื่อเจอแล้วก็ลองขอซื้อสูตรมาทำดูนะคับเข้าเซเว่นได้เมื่อไหร่ รออุดหนุนคับ :mrgreen:

ปล.โมจิที่เซเว่นมีขายตอนนี้รสชาติยังสู้ของนครสวรรค์ไม่ได้คับขอบอกๆ :D
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 56

ดูแล้วทำให้ผมคิดว่าผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบความสะดวกสบายในชีวิตประจำวัน ความเอร็ดอร่อยในสิ่งคุ้นเคย การดับกระหายด้วยสิ่งจำเจ ด้วยความเคารพแต่ด้วยจิตวิญญาณแห่งความคำนึง ทำไมในขณะที่ความสำเร็จครั้งก่อน(ชิมเมโจได๊)อาจจะถูกใช้แทนความคิดสร้างสรรค์ สมุนไพรมักจะทรงไว้ซึ่งพลังของมัน เป็นช่องทางแห่งการส่งเสริมสุขภาพแด่ผู้บริโภค สำหรับคนที่ดื่มเป็นประกาศเเห่งความจริง และความจริงก็คือมีอะไรที่ไม่ถูกต้องอยู่ในแผนการทำธุรกิจของท่านอยู่ใช่หรือไม่ :8)
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
lumpue

โพสต์ที่ 57

you are my idol