ขอรบกวนผู้เชี่ยวชาญด้านหุ้นอสังหาด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
abscisic
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ขอรบกวนผู้เชี่ยวชาญด้านหุ้นอสังหาด้วยครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าบริษัทอสังหา ต้องการจะให้งบการเงินที่จะออกมามีผลขาดทุนหรือกำไรน้อยๆ  มีวิธีไหนที่ผู้บริหารจะทำได้บ้างอะครับ

1. สามารถทำให้ต้นทุนขายอสังหาในงวดนั้นๆ สูงกว่าความปกติ ได้ไหมครับ
2. สามารถทำให้การรับรู้รายได้น้อยกว่าความเป็นจริงได้ไหมครับ
3. มีวิธีอื่นๆ อีกไหมครับที่จะทำให้งบออกมา เเย่กว่าความเป็นจริง
yoyo
ผู้ติดตาม: 171

Re: ขอรบกวนผู้เชี่ยวชาญด้านหุ้นอสังหาด้วยครับ

โพสต์ที่ 2

[quote="abscisic"]ถ้าบริษัทอสังหา ต้องการจะให้งบการเงินที่จะออกมามีผลขาดทุนหรือกำไรน้อยๆ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
abscisic
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากๆๆ เลยครับพี่โย
ชื่นชมพี่โยมานานแล้ว ขอบคุณอีกทีครับ
โพสต์โพสต์