เครือข่ายการลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
pongjaa
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 181

สวัสดีครับ

จบวิศวะเครื่องกล ครับ
ทำงานบริษัทประกอบรถยนต์
ความชำนาญนี่เหมือนจะไม่มีเลยอ่ะ  :cry: เอาเป็นความชอบดีกว่า :o
ชอบเกี่ยวกับรถยนต์ครับ ท่องเที่ยวด้วย และกำลังจะหัดถ่ายรูป
และชอบดูสาวๆ เป็นที่สุด :shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
teddybird

ขอแจมด้วยคน

โพสต์ที่ 182

จบตรีวิดวะ โยธา บางมด โทก้ออยากเรียนแต่ยังไม่ว่าง

ทำงานอย่างที่เรียนกับบริษัทค้าสินค้าปลอดภาษี

ชอบ...ถ้าตอนนี้ก้อเรื่องหุ้นนี่แหละครับกำลังศึกษาอย่างหนักเพื่อขอเป็นนักลงทุนกับเค้าบ้าง

ว่างๆตีแบด ว่ายน้ำ ดูหนังเนี่ยเป็นอาชีพเลย ความถนัดก้อคือเล่าเรื่องขำๆ ทำท่าตลกๆ เลียนแบบโฆษนาหรืองหนัง
teddybird
LittleChicky

โพสต์ที่ 183

1. จบตรี วิศวะ คอมพ์
2. เคยดูแลระบบเกี่ยวกับ internet server มาหลายปี
ตอนนี้ทำงานเป็นผู้ดูแลระบบของบริษัทมือถือที่เพิ่งเข้าตลาด
3. ชอบเล่นเกมส์ และการลงทุนครับ  ชำนาญด้าน... ( นึกไม่ออก :? )

ประสบการณ์ด้านลงทุนยังน้อยมากครับ ปกติไม่ค่อยได้โพสต์เข้ามาหาความรู้ซะส่วนใหญ่  ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
:o
burengnong
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 184

1.จบแพทย์ครับ

2.ทำงานโรงบาลเอกชนที่เชียงราย

3.ชอบนอนและลงทุนในหุ้นครับ
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 185

จบแพทย์
ทำงานโรงพยาบาลเอกชน กทม.
ชอบวิ่งมาราทอน,ตีแบดมินตัน
ถนัด-ไม่ทราบ  แต่ไม่ถนัดทราบแน่ คือการลงทุนในตลาดหุ้น
rotero

tong

โพสต์ที่ 186

กำลังจะจบ ป.ตรี  การเงินการธนาคาร  ม.ช. ครับ
พอมีความรู้ด้านการเงินพอสมควร
aonanfield

โพสต์ที่ 187

จบ ตรี ศิลปศาสตร์ ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ ครับ
ปัจจุบัน ทำอยู่ บ.เอกชนที่ทำ สมุดหน้าเหลืองครับ
สนใจเรื่องหุ้นและการลงทุนมาเกือบ 3 ปีแล้ว แต่เพิ่งเริ่มเปิดพอร์ตครับ
และชอบเลี้ยงปลา&ฟุตบอลมากๆด้วยครับ
qingwen

โพสต์ที่ 188

แนะนำกันตรึมเลย ทำไมเราไม่เคยเห็นกระทู้นี้

จบ : ศึกษาศาสตร์ คณิตศาสตร์ วิทยาการคอมพิวเตอร์ นิติศาสตร์ เศรษฐศาสตร์ การตลาด บัญชี

ทำงาน : ในแวดวงการศึกษา เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

เชี่ยวชาญ : ซักผ้า เลี้ยงลูก อ่านเว็บและ โหลดบิต
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
Janit

โพสต์ที่ 189

1. จบ ตร๊ โท จุฬา เคมีวิศวกรรม, เอก Chemical Engineering, U of New Brunswick, Canda (เพิ่งจบ)

2. กำลังเลือกสถานที่ทำงานที่สามารถใช้ความรู้ที่เรียนมาได้อย่างเต็มที่และอยากได้งานที่รัก (a researcher) ใครรู้ที่ดีดี แนะนำด้วยนะคะ

3. ถนัดมาก -งานวิจัย, เที่ยวในที่ๆมีว้ฒนธรรมสวยงาม, อ่านหนังสือ
   ถนัดพอควร- วิ่ง, แบดมินตัน, เทนนิส และ squash (กีฬา ไม่ใช่ฟักทอง)
   ถนัดน้อย- เรื่องหุ้น (มือใหม่ หัดลงทุน)

เออ... เหมือนประกาศหาคู่ จริงๆคะ  (จริงๆก็โสด - ถ้าสนใจอยากลงทุนชีวิต ด้วย สามารถ นัด personal visit เพื่อพูดคุย และขอดูงบการเงินประจำตัวผู้สนใจเมื่อตั้งใจจะลงทุนกันจริงๆ)   :D แซว VI นะคะ
GTA

โพสต์ที่ 190

1. จบตรี โท วิศวะไฟฟ้า  แล้วต่อ mba finance
2. ตอนนี้เป็นนักลงทุนครับ
3. ชอบดูหนัง เล่นหุ้น อ่านหนังสือโดยเฉพาะที่เกี่ยวกับท่องเที่ยว การลงทุน   เที่ยวตปทก็เริ่มชอบ
ถ่ายรูปแล้วสุดท้ายที่ขาดไม่ได้ชอบอ่านthaivi ครับ
toon

โพสต์ที่ 191

จบตรีเศรษฐศาสตร์ กำลังสนใจจะต่อโทครับ
เคยทำงานในแวดวงการเงินมาประมาณ 2ปี
สิ่งที่ชอบก็ ฟุตบอล กับ หุ้น ชอบติดตามข่าวสารธุรกิจ
ekc

โพสต์ที่ 192

ขอคารวะรุ่นพี่ใน thaivi สำหรับการโพสต์ครั้งแรกของผม หลังจากได้ฟังบทสัมภาษณ์ของคุณหมอประธานชมรมฯ ใน Money Channel

จบวิศวะคอมพิวเตอร์ครับ

ทำงานตรงตามที่จบ อยู่ในธุรกิจให้บริการเกี่ยวกับโครงสร้างพื้นฐานสำหรับเว็บแอพลิเคชั่นครับ

สนใจเรื่อง pattern (software engineering) เช่น design pattern, integration pattern, test pattern และตอนนี้ก็ investment pattern ครับ :D
david
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 193

Mostly r DR. n engineers. :shock:
1.My Facebook page, https://www.facebook.com/pages/Kitichai ... 5514051589.
2.U may follow my stock comment via http://twitter.com/value_talk
3.กระทู้ที่โพสท์นี้เป็นความเห็นส่วนตัว การซื้อขายหุ้นขึ้นอยู่กับการใช้วิจารณญาณของแต่ละคน
Kaiser
ผู้ติดตาม: 47

โพสต์ที่ 194

david เขียน:Mostly r DR. n engineers. :shock:
1)  :D จบวิศวอุตสาหการ และ MBA ครับ
2) ทำงานโรงงานมาตลอด ตอนนี้เพิ่งย้ายมาอยู่โรงงานผลิตชิ้นส่วนยางครับ
3) รู้สึกว่าจะไม่ชำนาญอะไรเป็นพิเศษ เป็นพวก generalist มั๊ง ชอบดูกีฬาเกือบทุกประเภท ยกเว้น Baseball  ทีมโปรดก็ 1FC Kaiserslautern, Dallas Cowboys ครับ
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 195

[quote="Janit"]เออ... เหมือนประกาศหาคู่ จริงๆคะ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
chut
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 196

burengnong เขียน:1.จบแพทย์ครับ

2.ทำงานโรงบาลเอกชนที่เชียงราย

3.ชอบนอนและลงทุนในหุ้นครับ
ใครเป็นหมอ ชอบนอนทุกคน (ผมด้วย) ชอบนอนหลับเต็มคืนมากๆ เพราะปกติ ไม่ค่อยได้หลับยาว อยู่เวรทีไร โดนตามประจำ :lol:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 197

chut เขียน:
ใครเป็นหมอ ชอบนอนทุกคน (ผมด้วย) ชอบนอนหลับเต็มคืนมากๆ เพราะปกติ ไม่ค่อยได้หลับยาว อยู่เวรทีไร โดนตามประจำ :lol:
8) ฝึกสมาธิสิครับ ให้หลับสนิทๆ
    หลับน้อยๆ ก็พักผ่อนได้เต็มที่ เหมือนหลับเยอะๆครับ

หมอชัทครับ พี่ฮงคู๋หูคู่ฮาของหมอ
    เขาตัดผมใหม่แล้วนะครับ
    ไม่ได้ยาวรุงรังแล้ว
    สั้นแบบรองหวี แถมมีลวดลายด้านข้างอีกตะหาก
    ดูสดใสขึ้นเยอะทีเดียวเชียว....
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
chut
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 198

เพราะพี่พอใจพูดถึงหมอเคขึ้นมา
ผมเพิ่งได้พบกับเค เมื่อสัปดาห์ก่อนนี่เอง
คือ เขาอยู่รพ.ใกล้ๆผม แถมยังมีภารกิจร่วมกัน คือต้องมานั่งหลับ เอ้ย เรียน lecture รวมที่ห้องเดียวกันทุกวันพุธตลอดทั้งปีอีก แต่กลับไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลย  :?
เพิ่งมาติดต่อกันก็จากกระทู้นี้แหละครับ
Janit

โพสต์ที่ 199

[quote="สามัญชน"][quote="Janit"]เออ... เหมือนประกาศหาคู่ จริงๆคะ
yoyo
ผู้ติดตาม: 171

โพสต์ที่ 200

[quote="chut"]เพราะพี่พอใจพูดถึงหมอเคขึ้นมา
ผมเพิ่งได้พบกับเค เมื่อสัปดาห์ก่อนนี่เอง
คือ เขาอยู่รพ.ใกล้ๆผม แถมยังมีภารกิจร่วมกัน คือต้องมานั่งหลับ เอ้ย เรียน lecture รวมที่ห้องเดียวกันทุกวันพุธตลอดทั้งปีอีก แต่กลับไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลย
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 201

[quote="yoyo"]
ล่าสุดผมเจอหมอเค ตัดผมทำสีผมเป็นนักร้องเกาหลีเลย ... เปรี้ยวจริงๆ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Pallas

โพสต์ที่ 202

ขอร่วมสนุกบ้างครับ

1. ทางธรรม จบนักธรรมตรี และธรรมศึกษาโท สำนักวัดบวรนิเวศวิหาร  :D
   ส่วนทางโลก จบตรี วิศวฯ อุตสาหการ จุฬา, โท MBA ธรรมศาสตร์ครับ

2. ตอนนี้ทำงานวางแผนกลยุทธ์ให้กับบริษัทบันเทิง

3. บ้าอ่านหนังสือครับ โดยเฉพาะนิยายกำลังภายใน ประวัติศาสตร์ การบริหาร ธรรมะ ท่องเที่ยว และโหราศาสตร์ครับ :)

เพิ่งเปิดพอร์ตหุ้นของตนเอง ยังไม่ได้ซื้อเลยครับ กระทิงวิ่งมาซะก่อน รอให้ฝุ่นหายตลบก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที
"As Above, So Below"
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 203

ไม่ทราบว่าคุณPALLAS ฝึกวรยุทธ ถึงขั้นพลังธรรมชาติก่อนกำเนิด
แล้วหรือยัง
uddu

โพสต์ที่ 204

คงไม่ช้าไปนะครับ

น้องใหม่สุดๆครับ
1. จบวิทยาฯ คอมพิวเตอร์ครับ
2. Support Consultant ระบบการผลิตของบริษัทโตต้า
3. ชอบท่องเที่ยว ถ่ายภาพ อ่านหนังสือ ตอนนี้ใช้ Oly E-500 อยู่ครับ

เพิ่งจะเริ่มสนใจการลงทุน หลังจากเอาแต่เที่ยวเล่นมานาน
limburanan

โพสต์ที่ 205

จบ รัฐศาสตร์ พ่อขุนคับ

ทำงาน เต็นท์รถยนต์มือสองและโชว์รูม BMW

ชอบแต่งรถ ซื้อรถ ท่องกลางคืน :drink: ชอบสาว :ep:  และที่สำคัญชอบหุ้นได้ตัง   :lovl:
TWT

โพสต์ที่ 206

1. ป.ตรี วิศวะโยธา . ป.โท MBA บริหารครับ
2. ขายเคมีภํณฑ์ เกี่ยวกับก่อสร้างครับ
3. ชอบนอนครับ
pp_aero

โพสต์ที่ 207

จบ :        ตรี ไฟฟ้า สื่อสาร

ทำงาน :  รัฐวิสาหกิจ ที่ ควบคุม นกเหล็ก

ชำนาญ : ตีกบ ตบเด็ก(นักศึกษา)   :D    แต่เขินอาย  :wink: สาวออฟฟิต
ไม่ใช่สิต้อง --->   ระบบโทรศัพท์ วิทยุสื่อสาร  

--------------------------------------------------------------------
  เราจะขึ้นสูงด้วยขา อย่าให้ใครมา ยก/เหยียบบ่า ขึ้นสูง
New_VI

โพสต์ที่ 208

จบ วิดวะ ไฟฟ้า มข.
ทำงานบริษัทผลิตยาง(ประหยัดนำมัน)ข้ามชาติ
ชำนาญด้านการเป็นมิดฟิลด์ตัวรับครับ  :lol:  ชอบเตะบอลครับ
จริงๆแล้วชำนาญเรื่องการซ่อมบำรุงเครื่องจักรครับ ซ่อมได้ทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นสากกระเบือยันเรือรบครับ :shock:
samplepop

จบสูงกันจัง

โพสต์ที่ 209

จย ออกแบบ graphic ที่ กทม
มาทำงาน freelance design magazine ที่เชียงใหม่ ไม่รวยซักที
สนใจลงทุน/ดื่มเป็นหลัก/งานออกแบบ
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 210

จบแทบจะทุกสาขาเลยล่ะเนี่ย
เท่าที่ดู ทันตแพทย์ ,พยาบาล ,สัตวแพทย์ยังไม่เห็นน่าครับ  หรือว่ามีแต่รวมในพวกแพทย์
ส่วนวิศวะนี้ มีเกือบครบ ที่ไม่เห็นคือ รับสร้างบ้าน

รวมรวบกันไว้ถ้ามีปัญหาอะไรได้ถามได้เพราะว่า
TVI มีผู้ชำนาญการแล้ว
:)
:)