ปัญหาในการ post จองสัมมนาคะ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
PIMNIPAC
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ปัญหาในการ post จองสัมมนาคะ

โพสต์ที่ 1

พอดีเข้าไปโพสจองสัมมนาคะ ข้อความไม่ขึ้นเป็นเพราะอะไรคะ แต่ปกติโพสกระทู้อื่นได้นะคะ ขอบคุณมากคะ
chusakvivat
ผู้ติดตาม: 4

Re: ปัญหาในการ post จองสัมมนาคะ

โพสต์ที่ 2

ไม่ทราบเกิดอะไรขึ้นกับผมครับ ผมโพสต์จองสัมมนาตั้งแต่ 9.09 น. ตั้งหลายครั้ง แต่ไม่มีโพสต์ชื่อของผมขึ้นมาเลยครับ

งงมาก และเสียดายมากถ้าไม่ได้เข้าร่วมสัมมนา
otakung
ผู้ติดตาม: 7

Re: ปัญหาในการ post จองสัมมนาคะ

โพสต์ที่ 3

คือสำหรับบอร์ดนี้นะครับ เวลาที่เรากด reply แล้ว submit เนี่ย ระหว่างนั้นถ้ามีคนอื่นมาโพสต์ (ซึ่งเราก็จะยังไม่ได้อ่านโพสต์นั้น) ระบบจะไม่ยอม submit โพสต์ของเราแล้วขึ้นประมาณว่ามีโพสต์ใหม่ที่เรายังไม่ได้อ่านนะ กรุณาอ่านก่อนแล้วคิดอีกทีว่ายังจะโพสต์แบบเดิมอีกรึเปล่า ซึ่งสำหรับการพูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็นปกติซึ่งคนโพสต์ไม่ถี่มากผมว่าโอเคครับ แต่สำหรับการจองสัมมนาซึ่งคนโพสต์พร้อม ๆ กันเยอะมาก จะทำให้เราโพสต์ไม่ได้ซักทีเพราะพอกด submit อีกทีก็จะโพสต์ไม่ได้อีกเพราะมีคนอื่นมาโพสต์แทรก ก็จะขึ้นแบบเดิมอีก จนกว่าจะฟลุคกด submit ได้ในช่วงจังหวะที่ยังไม่มีใครมาโพสต์ สำหรับการใช้งานกระทู้ลักษณะนี้น่าจะต้องหาทางปิด feature นี้ นะครับ จะเป็นรูปแบบไหนก็ได้
HUA2522
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รบกวนถามค่ะว่าจะปิด feature นี้ได้อย่างไรคะ?

โพสต์ที่ 4

มีปัญหาเวลาจองน่ะค่ะคือกด submit ไม่ได้

คำตอบที่ทาง thaivi ตอบว่าก็คือ เวลาที่เรากด reply แล้ว submit เนี่ย ระหว่างนั้นถ้ามีคนอื่นมาโพสต์ (ซึ่งเราก็จะยังไม่ได้อ่านโพสต์นั้น) ระบบจะไม่ยอม submit โพสต์ของเราแล้วขึ้นประมาณว่ามีโพสต์ใหม่ที่เรายังไม่ได้อ่านนะ กรุณาอ่านก่อนแล้วคิดอีกทีว่ายังจะโพสต์แบบเดิมอีกรึเปล่า ซึ่งสำหรับการพูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็นปกติซึ่งคนโพสต์ไม่ถี่มากผมว่าโอเคครับ แต่สำหรับการจองสัมมนาซึ่งคนโพสต์พร้อม ๆ กันเยอะมาก จะทำให้เราโพสต์ไม่ได้ซักทีเพราะพอกด submit อีกทีก็จะโพสต์ไม่ได้อีกเพราะมีคนอื่นมาโพสต์แทรก ก็จะขึ้นแบบเดิมอีก จนกว่าจะฟลุคกด submit ได้ในช่วงจังหวะที่ยังไม่มีใครมาโพสต์ สำหรับการใช้งานกระทู้ลักษณะนี้น่าจะต้องหาทางปิด feature นี้ นะครับ จะเป็นรูปแบบไหนก็ได้

1. รบกวนถามค่ะว่าจะปิด feature นี้ได้อย่างไรคะ?
2. มันเกี่ยวกับความเร็วของอินเตอร์เน็ตของเราหรือเปล่าคะ?
รบกวนตอบด้วยนะคะ เพราะพลาดจองงานมา 2 ครั้งแล้วเสียดายมาก
weerut

โพสต์ที่ 5

ปัญหาการโพสต์ไม่ได้. ก็เกิดขึ้นกับผมเหมือนกันมันแปลกมากทั้งที่ตั้งตาคอยมานานตื่นแต่เช้าเตรียมตัวก่อนทำอย่างอื่นโพสต์ตั้งแต่วินาทีแรกแต่ไม่เข้ามาปรากฎให้เห็นชื่อก็เกือบคนสุดท้ายก่อนปิดแปลกใจมากและก็เสียใจด้วยหาวิธีใหม่หรือแก้ไขให้ดีขึ้นได้ไหมครับ. ขอบคุณครับ
otakung
ผู้ติดตาม: 7

Re: รบกวนถามค่ะว่าจะปิด feature นี้ได้อย่างไรคะ?

โพสต์ที่ 6

HUA2522 เขียน:มีปัญหาเวลาจองน่ะค่ะคือกด submit ไม่ได้

คำตอบที่ทาง thaivi ตอบว่าก็คือ เวลาที่เรากด reply แล้ว submit เนี่ย ระหว่างนั้นถ้ามีคนอื่นมาโพสต์ (ซึ่งเราก็จะยังไม่ได้อ่านโพสต์นั้น) ระบบจะไม่ยอม submit โพสต์ของเราแล้วขึ้นประมาณว่ามีโพสต์ใหม่ที่เรายังไม่ได้อ่านนะ กรุณาอ่านก่อนแล้วคิดอีกทีว่ายังจะโพสต์แบบเดิมอีกรึเปล่า ซึ่งสำหรับการพูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็นปกติซึ่งคนโพสต์ไม่ถี่มากผมว่าโอเคครับ แต่สำหรับการจองสัมมนาซึ่งคนโพสต์พร้อม ๆ กันเยอะมาก จะทำให้เราโพสต์ไม่ได้ซักทีเพราะพอกด submit อีกทีก็จะโพสต์ไม่ได้อีกเพราะมีคนอื่นมาโพสต์แทรก ก็จะขึ้นแบบเดิมอีก จนกว่าจะฟลุคกด submit ได้ในช่วงจังหวะที่ยังไม่มีใครมาโพสต์ สำหรับการใช้งานกระทู้ลักษณะนี้น่าจะต้องหาทางปิด feature นี้ นะครับ จะเป็นรูปแบบไหนก็ได้

1. รบกวนถามค่ะว่าจะปิด feature นี้ได้อย่างไรคะ?
2. มันเกี่ยวกับความเร็วของอินเตอร์เน็ตของเราหรือเปล่าคะ?
รบกวนตอบด้วยนะคะ เพราะพลาดจองงานมา 2 ครั้งแล้วเสียดายมาก
ผมไม่ใช่ทีมงาน Thaivi นะครับ พอดีเห็นไม่มีใครตอบเลยช่วยเฉย ๆ :mrgreen:

1. ผมเคยหาแล้วไม่เจอ คิดว่าไม่มีทางสำหรับตอนนี้ครับ
2. น่าจะเกี่ยวครับ ถ้า internet ช้ากว่าจะ submit ไปถึง server ก็คงมีคนอื่นโพสต์แซงไปแล้ว
HUA2522

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณคุณ otakung มากค่ะที่เข้ามาตอบให้
nuitoi

โพสต์ที่ 8

วันนี้ เฝ้ารอ postreply แทน locked จองสัมนารุ่นที่ 1 ก่อน เก้าโมงเช้า ก็รอ พอ เก้าโมงเช้า 11 กันยายน เจอข้อความ เต็มแล้ว งงมาก ขอคำแนะนำจากทีมว่า post อย่างไรจึงจะทัน เพราะว่าสมัครไม่ทันทุกงานเลยคะ ขอบคุณคะ
SALA

โพสต์ที่ 9

Same problem

Cannot submit for 2 time then show full

Very sad
โพสต์โพสต์