สงสาร PL จัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
wpong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 1

จากหุ้นยอดนิยมใน TVI กลายเป็นหุ้นที่ไม่มีคนพูดถึงเลย

Symbol: PL
Headline: สรุปผลการดำเนินงานของบจ.ไตรมาสที่1(F45-1)
Time: 14 ก.พ. 2005 13:24:00

สรุปผลการดำเนินงานของบจ.ไตรมาสที่1(F45-1)
บริษัท ภัทรลิสซิ่ง จำกัด (มหาชน)

สอบทาน
(หน่วย : พันบาท)
สิ้นสุดวันที่ 31 ธันวาคม
ไตรมาสที่ 1
ปี 2547 2546

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ 50,414 61,010
กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท) 1.68 2.03

ประเภทรายงานของผู้สอบบัญชีในงบการเงิน
ไม่มีเงื่อนไขและไม่มีข้อสังเกต

หมายเหตุ : 1. โปรดดูรายละเอียดงบการเงิน รายงานของผู้สอบบัญชี และหมายเหตุ
ประกอบงบการเงินจากระบบบริการข้อมูลตลาดหลักทรัพย์

"ข้าพเจ้าขอรับรองว่าข้อมูลที่รายงานข้างต้นนี้ถูกต้องทุกประการ พร้อมกันนี้บริษัทได้จัดส่งงบ
การเงินฉบับเต็มผ่านทางสื่ออิเล็กทรอนิกส์ของตลาดหลักทรัพย์และส่งต้นฉบับให้กับสำนักงาน
ก.ล.ต.เรียบร้อยแล้ว"

ลงลายมือชื่อ _______________________
( นายเกริกชัย ศิริภักดี )
ตำแหน่ง กรรมการผูจัดการ
ผู้มีอำนาจรายงานสารสนเทศ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 907

โพสต์ที่ 2

แค่ชั่วข้ามวันข้ามเดือนแค่นั้นเอง.. :lol:

ยังจับตาอยู่ครับ แต่ไม่ผลีผลาม
ราคาหุ้นเพิ่มทุนยังไม่ทราบเลยครับ
ได้ข่าว เชฟโลเรต ก็เข้ามาทำ operation fleet ด้วยนี่ครับ..
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
wpong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 3

ผมลองเช็คงบคร่าวๆ พบว่าProfit Margin จากการขายรถ ยังคงอยู่ในระดับสูงเหมือนปีที่แล้ว แต่รายละเอียดอื่นคงไม่เข้าไปดู เพราะผมถือว่าถ้ามีการเพิ่มทุนแสดงว่า ROE ของปีที่ผ่านมาน่าจะเป็นจุดสูงสุดแล้วครับ

ตั้งกระทู้เตือนใจตัวเองหนะครับ

ผมคิดว่าหุ้น Fundamental ดีแต่ไม่มี Growth เล่นยากเหมือนกันครับ
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 4

:lol: :lol: :lol: :lol:

เกิดแก่เจ็บตาย เป็นเรื่องธรรมชาติ

รักเกลียด พบปะจำพราก เป็นของคู่กัน หมุนเวียนไม่รู้จบ

แบกหามละวาง ควรไตร่ตรองให้ถูกจังหวะ

ขึ้นบกขึ้นภูเขาก็ทิ้งเรือไว้ก่อน

ลงน้ำลงทะเลจะขึ้นเรือ ก็ทิ้งรถไว้ก่อนครับ

:lol: :lol: :lol: :lol:
Dr.T
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ขึ้นบกขึ้นภูเขาก็ทิ้งเรือไว้ก่อน
บางที เรือก็พาเราขึ้นดอยได้นะครับ :lol: :lol: :lol:
แต่ผมไม่เคยขึ้นดอยด้วยเรือใหญ่ ๆ พวกเรือขนส่งสักที
มีแต่พวกเรือประมง (กุ้ง ปลาหมึก) เนี่ย พาผมไปขึ้นดอย :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ล็อคหัวข้อ