ว่าด้วยเรือง BGH

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 1

ใครมีความคิดเห็นยังไงกับ โรงพยาบาลกรุงเทพบ้างครับ

ในส่วนของกลุ่มโรงพยาบาลผมเห็นว่าตัวที่ผลประกอบการดีที่สุดเก่งที่สุดคือ BH

ทำยอดขายได้เท่ากับ Asset ที่มี และมี Profit margin 14 %

ด้วยตัวเลขที่เท่ากัน BGH ควรจะทำยอดขายได้ 10000 ล้าน และมีกำไรทั้งปี 1400 ล้าน

เทียบกับหุ้น 1100 ล้านหุ้นได้หุ้นละ 1.27 บาท
ราคาขณะนี้ 17 คิดเป็น P/E 13.39 ทั้งๆที่ตอนนี้ก็ยังเทียบกับ BH ไม่ได้

พี่ๆคิดว่า BGH จะยังเติบโตไปกว่านี้จนเกิน BH ได้หรือเปล่าครับ แล้วควรซื้อขายกันที่ระดับ P/E เท่าไหร่ ตอนนี้ 30 กว่าๆครับ
_________
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

คิดหุ้นกู้แปลงสภาพกับหุ้นบุริมสิทธิของ BH แล้วเหรอครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

ผมคิดจาก Asset กับ ROA ครับ
_________
ล็อคหัวข้อ