ผู้ถือหุ้น SE-ED !!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 1

ท่านใดได้รับใบสมัครสมาชิกฟรี ที่ส่งมาพร้อมกับเงินปันผลของไตรมาสสองบ้างครับ
พอดีมีเพื่อนที่ถือSE-EDโทรมาบอก แต่ผมมาต่างจังหวัด จึงยังไม่เห็นเลย
ถ้าเป็นอย่างที่ว่าจริงๆก็จะดีมากเลย :D และต้องขอชมเชยผู้บริหารด้วยที่มีการจัดการ Investors Relation ที่ดี

มีบริษัทไหนบ้างครับที่ส่งเสริมผู้ถือหุ้นให้อุดหนุนสินค้าของบริษัทแบบSE-EDบ้างครับ ช่วยบอกด้วยนะครับ เผื่อจะพิจารณาซื้อหุ้นครับ :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เคยรู้มาว่า CPN แจกคูปองลดราคาสินค้าให้ อยากได้เหมือนกัน ส่วน se-ed ผมก็อยากได้เหมือนกัน แต่มันแพงไปหน่อยนะ

จริงๆเงินปันผลของ se-ed ทีได้ก็คือส่วนลดเหมือนกันนะ ยิ่งได้บัตรลดก้ยิ่งถูกลงไปอีก :lol: :lol:
Expecto Patronum!!!!!!
Ongsa

โพสต์ที่ 3

ผมได้รับเหมือนกันครับ
ขอชมเชยผู้บริหารด้วยคน
:D
อย่างนี้สิ ถึงน่าจะถือกันไปจนให้ถึงที่สุด
yuk

โพสต์ที่ 4

ส่วนผมก็ได้รับเรียบร้อยแล้วนะ ดีใจที่ผู้บริหารที่เห็นผู้ถือหุ้นทุกคนยังมีความสำคัญสำหรับบริษัทท่าน แล้วก็คิดที่จะคืนกำไรเราไม่เฉพาะเงินปันผล :D :D :D :D
กุ้งไร้สาร

โพสต์ที่ 5

ผมเห็นด้วยว่าเป็นวิธีการที่ดี และ ที่ญี่ปุ่นเขาก็ทำกันอย่างเคร่งครัดเสียด้วยซิครับ

ที่บ้านคุณตาคนญี่ปุ่นคนที่รู้จักกัน เห็นในบ้านเขามีกระดาษทิชชูเต็มบ้านไปหมด ถามดูได้ความว่าเขาถือหุ้นที่ทำกระดาษพวกนี้อยู่ แล้วทุกๆปีบริษัทที่ว่านี้ก็ส่งกระดาษทิชชูไปให้

ผมมีหุ้นโรงพยาบาลวิภาวดีอยู่ เขาเชิญผู้ถือหุ้นตรวจสุขภาพฟรีทุกปีเลย มีบางปีขาดๆหายๆไปบ้าง ผมยังนึกตำหนิผู้บริหารอยู่เลย ทีตอนเพิ่มทุนละก้อ ต้องพึ่งพวกเรา พอตอนบริษัทเริ่มเข้มแข็ง กลับไม่สำนึกเสียบ้าง[/img]
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ท่านกุ้งครับ ประเด็นของแจกแถมนีส่วนหนึ่งคงจะเป็นที่นายทะเบียน(ศูนย์รับฝากหลักทรัพย์)กระมังครับ ถ้าเป็นของแบนๆ อย่างบัตรสมาชิก CD หนังสือรายงานประจำปีคงพอรับมือไหว แต่เป็นกระดาษทิชชู่(เมืองไทยถ้าจำไม่ผิดก็มี BJC) หรือผลิตภัณฑ์อื่น คงจะลำบากไม่ใช่น้อย :D

แต่โดยทั่วไปประชุมประจำปี หรือแม้แต่งานประชุมนักลงทุนต่างๆ บริษัทก็ขนผลิตภัณฑ์ที่พอจะแจกได้มาแจกกันอยู่แล้วนะครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
กุ้งไร้สาร

โพสต์ที่ 7

:D
stockms

โพสต์ที่ 8

ชักอยากซื้อ LH ซะแล้วซิ จะได้ของแถมเป็นผลิตภัณฑ์เขาบ้างไหมครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 9

stockms เขียน:ชักอยากซื้อ LH ซะแล้วซิ จะได้ของแถมเป็นผลิตภัณฑ์เขาบ้างไหมครับ
คุณอนันต์บอกเอาโมเดลไปก็แล้วกันครับ :)
SC9

โพสต์ที่ 10

ผมได้รับครับ เป็น company Update -Investor Relation สอดมาในจดหมาย มอบบัตรสมาชิก se-ed card และ se-ed kiddy card อย่างละใบ
ให้ติดต่อที่สาขาทั่วประเทศภายใน 30 พย 47
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 11

:o :wink: :roll: :oops: :P :? :shock: :evil: :evil: :evil: :evil:
ล็อคหัวข้อ