อยากซื้อรถมือสองที่ถูกยึด เพราะว่าผ่อนไม่ได้น่ะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pipolulu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากซื้อรถมือสองที่ถูกยึด เพราะว่าผ่อนไม่ได้น่ะครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีอยากได้รถมือสองสักคันมาใช้น่ะครับ

เห็นกระทู้ที่บอกว่าจะมีพวกหนี้ NPL จากสิทธิภาษีรถคันแรกมากขึ้น
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=54622

ก็เลยอยากทราบว่า ถ้าเกิดลูกหนี้ผ่อนธนาคารไม่ได้ ==> ธนาคารยึดรถ
แล้วธนาคารจะเอาไปปล่อยที่ไหนเหรอครับ
เราๆเนี่ยสามารถไปซื้อต่อ หรือขอผ่อนต่อได้หรือเปล่าครับ

ผมคิดว่าซื้อรถพวกนี้ น่าจะได้รถดี ที่ราคาถูกน่ะครับ
ขอความรู้หน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
ผู้ติดตาม: 111

Re: อยากซื้อรถมือสองที่ถูกยึด เพราะว่าผ่อนไม่ได้น่ะครับ

โพสต์ที่ 2

ส่วนใหญ่ถ้าโดนธนาคารยึด มันต้องเข้าสู่การประมูล ซึ่งรายย่อจะยากที่จะเข้าร่วม เพราะมีกฎยิบย่อย ทั้งเรื่องเงินต้นที่จะเข้าร่วมประมูล และอื่นๆนะครีบ

รายย่อยแบบเรา จะได้เปรียบก้คงพวกประกาศลงเวบขายรถครับ ซึ่งราคาคงลงฮวบฮาบแน่ๆ แต่ัดีกว่านั้น ถ้าเรามีเงินสด
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 76

Re: อยากซื้อรถมือสองที่ถูกยึด เพราะว่าผ่อนไม่ได้น่ะครับ

โพสต์ที่ 3

โดยทั่วไป finance จะใช้บริการจากโบรกเกอร์การประมูลครับ
ในไทยก็มีให้บริการอยู่หลายเจ้า ลอง search จาก internet ดูได้ครับ

สำหรับรถดีๆ ต้องยอมรับว่าบางที เสร็จลูกค้ารายใหญ่ไปครับ
พวกนี้เขามี connection กัน และเขาไม่ได้จะมาเคาะกันคันสองคัน

แต่ก็ไม่ต้องกังวลครับ คนทั่วไปก็ไปร่วมประมูลได้
ต้องมีความรู้เรื่องรถมากพอสมควรเลย ส่วนตัวเคยมีคนชวนไปประมูล
เพราะรู้จักกับรายใหญ่ในนั้น โดยจะขอแบ่งจากรายใหญ่สักคันสองคันไปฝากขาย

ส่วนตัวผมไม่มีความรู้เรื่องรถ ก็เลยปฏิเสธความหวังดีไปครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
pat4310
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

อ่านแล้วจะซื้อต้องใช้ทักษะการลงทุน VI มากๆ คือหาของดีราคาต่ำกว่ามูลค่า แต่เปลี่ยนจากกิจการเป็นรถเท่านั้นเอง
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
pariyakh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ลองดูที่นี่ครับ www.aaacarauction.com แอบสนใจอยู่เหมือนกัน :)
You get what you pay for
yosada
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ตอบในฐานะ พนักงานแบงค์นะครับ
ถ้าเป็นรถที่ผ่อนกับ SCB ก็เช็ควันเวลาประมูลรถ ในเว็บนี้ได้ครับ
เงื่อนไขต่างๆก็ว่าตามเว็บได้เลค๊าบบบ

http://www.buyatsiam.com/Home.html;jses ... 88262d8e8b

ปล.ไม่ได้เจตนา โฆษณานะงับ ไม่ได้มีส่วนได้เสียจ้า ผมเปงพนักงานส่วนอื่นในธนาคารคับ ^_^
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

ง่ายครับ ตลาดรถ.คอม

หาดูพวกที่ขายดาวน์ปิดบัญชีครับ เริ่มมีคนผ่อนไม่ไหวป้ายแดงลงขายเยอะขึ้นครับ

แต่พวกย้อมแมวก้เยอะเหมือนกัน

แนะนำว่า ทางที่ดีควรเลือกรถปีนี้ ที่ขายดาวน์ปิดบัญชีแบบขายคันเดียวครับ

บางทีก้มีพวก ลากจดเหมือนกัน

แนะนำให้ขูดเลขตัวถังแล้วไปเช๊คกับเวปต่างประเทศครับ จะรู้ว่าสีเดิมหรือเปล่า

ผมก้เล็งๆจะหาซื้อพวก ที่มือเติบผ่อนไม่ไหว มาใช้เหมือนกันครับ

ได้ถูกกว่าที่ศูนย์สัก -20% ก้ถือว่า คุ้มแล้วครับ

ถ้าวิ่งน้อยสัก 7-8 พันโล

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

ถึงเวลาถ้าเค้าร้อนเงินมาก ส่งไม่ไหว เราอาจจะได้ DC ถึง25%

ครับ

ยังไงก้แนะนำว่า ต่อราคาให้มากที่สุด ถ้าเค้าร้อนเงิน ครับ

คนร้อนเงิน เพราะส่งไม่ไหว ยังไงเค้าก้ขาย ดีกว่าถูกยึด ครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
โพสต์โพสต์