เพื่อน ๆ วัดผลตอบแทนด้วยค่าอะไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
xsutt
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 15

เพื่อน ๆ วัดผลตอบแทนด้วยค่าอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เพื่อน ๆ วัดผลตอบแทนด้วยค่าอะไรบ้างครับ เช่น
จำนวนเงินที่เพิ่มขึ้นทั้งหมด (realize + unrealize + ปันผล)
% เทียบกับเงินต้น
ปันผลที่ได้
ปริมาณเทรด / % turn over
ค่า broke
% มากกว่า หรือ น้อยกว่า set

อยากรู้ว่ามีค่าอะไรที่ผมควรวัดเพิ่มอีกมั้ย
yakjabon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: เพื่อน ๆ วัดผลตอบแทนด้วยค่าอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

ดีครับพี่ X :B .. ผมวัดด้วย Expected Earnings ของบริษัทครับ :B
Invincible MOS is knowing what you're doing
โพสต์โพสต์