อบรมการลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 1 [Part 1/2 ความรู้สึก,ควา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
i-salmon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

อบรมการลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 1 [Part 1/2 ความรู้สึก,ควา

โพสต์ที่ 1

ก่อนอื่น ขอขอบคุณ ทีมงานชมรมนักลงทุนคุณค่าทุกท่าน ตั้งแต่ประธาน,กรรมการ , ผู้เกี่ยวข้องสนับสนุนงาน และอาจารย์ทุกท่าน
ที่ช่วยในการจัดให้มีการอบรมนี้ขึ้นมาครับ ผมคิดว่าเป็นสิ่งที่มีประโยชน์มากๆ
สำหรับการเป็นนักลงทุนที่จะลงทุนที่จะสร้างผลตอบแทนได้อย่างมั่นคงและมีความสุขไปพร้อมๆกัน

ผมอยากขอตั้งกะทู้ สำหรับการแสดงความเห็นที่เกี่ยวกับการอบรมลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 1
โดยขอแยกใช้กะทู้นี้ ในการแสดงความคิดเห็นไดยทั่วไป
อยากขอบคุณ อยาก comment เรื่องการอบรม หรือเล่าถึงความประทับใจ

และอีกกะทู้ ขอเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับความรู้ที่ได้เรียนในหลักสูตรล้วนๆ
ตาม link นี้ครับ >>>> http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=54166
Go against and stay alive.
i-salmon

Re: อบรมการลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 1 [Part 1/2 ความรู้สึก

โพสต์ที่ 2

ท่าทางวันนี้จะเรียน วิเคราะห์บัญชีกันเสร็จแล้ว สลบเหมือดกันหมดนะครับ :mrgreen:
i-salmon

Re: อบรมการลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 1 [Part 1/2 ความรู้สึก

โพสต์ที่ 3

อบรมวันแรก มีพระสวดข้างๆห้องอบรมด้วยอะ :pray: :pray: :pray:
dorotee
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

i-salmon เขียน:ก่อนอื่น ขอขอบคุณ ทีมงานชมรมนักลงทุนคุณค่าทุกท่าน ตั้งแต่ประธาน,กรรมการ , ผู้เกี่ยวข้องสนับสนุนงาน และอาจารย์ทุกท่าน
ที่ช่วยในการจัดให้มีการอบรมนี้ขึ้นมาครับ ผมคิดว่าเป็นสิ่งที่มีประโยชน์มากๆ
สำหรับการเป็นนักลงทุนที่จะลงทุนที่จะสร้างผลตอบแทนได้อย่างมั่นคงและมีความสุขไปพร้อมๆกัน

ผมอยากขอตั้งกะทู้ สำหรับการแสดงความเห็นที่เกี่ยวกับการอบรมลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 1
โดยขอแยกใช้กะทู้นี้ ในการแสดงความคิดเห็นไดยทั่วไป
อยากขอบคุณ อยาก comment เรื่องการอบรม หรือเล่าถึงความประทับใจ

และอีกกะทู้ ขอเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับความรู้ที่ได้เรียนในหลักสูตรล้วนๆ
ตาม link นี้ครับ >>>> http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=54166
ขอบคุณพี่ i-salmon มากครับ :D
รู้ตัวว่าทำอะไร รู้ตัวว่าลงทุนอะไร
Factor_9

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณมากครับ :D
stay calm stay invest
NEWYORKER

โพสต์ที่ 6

มารออ่านครับ... :P

ขอบคุณมาก :D :D
dr.momo

โพสต์ที่ 7

อยากบอกว่า 2 วันที่ผ่านมา สิ่งที่เห็นได้ชัดมากๆ นอกเหนือไปจากความรู้ที่มากมายแล้ว
ก็คือความตั้งใจของอาจารย์ที่มาถ่ายทอดความรู้ครับ แต่ละท่านใส่ใจ ใส่รายละเอียด
มากันอย่างเต็มที่ครับ ขอขอบคุณด้วยใจจริง
-----------------------
มีหลายสิ่งที่เรารู้ว่าเรารู้
มีหลายสิ่งที่เรารู้ว่าเราไม่รู้
และก็มีหลายสิ่งที่เราไม่รู้ว่าเราไม่รู้
สุดท้าย หลายสิ่งที่เรารู้ว่าเรารู้ เราอาจจะไม่รู้ก็ได้
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 8

อาจารย์ทุกคนเตรียมตัวมาเต็มที่จริงๆ แม้ว่าจะไม่ใช่อาจารย์มืออาชีพ
มีการซ้อมสอน ปรับปรุงเนื้อหาหลายต่อหลายครั้ง ต้องขอขอบคุณอาจารย์
ทุกท่านแทนนักเรียนและสมาคมด้วยครับ

ส่วนนักเรียนเอง ในวันอาทิตย์ ผมเห็นตั้งใจคุยงานกลุ่มกันดี ก็รู้สึกดีใจครับ
เพราะหลายๆครั้ง การให้ทำงานกลุ่มไม่ค่อยได้ผล แต่ครั้งนี้ดูแล้วน่าจะได้ผลดี

เรายังมาไม่ถึงครึ่งทาง วันเสาร์หน้าเรื่องการประเมินมูลค่า อ.ตี่ picatos ก็เตรียมมา
เต็มแม็กเช่นกัน ดูได้จากจำนวนสไลด์ ส่วนอาจารย์โจก็เตรียมตัวมาดีไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน
ความสนุกเพิ่งเริ่มต้นเท่านั้นครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 9

slide อ. ฉัตรชัยสุดยอดจริงๆครับ ตัวอย่างงบการเงินแปลกๆ อ. ก็ไปค้นหามาแปะให้ได้เรียนกัน เข้าใจว่าต้องใช้พลังในการค้นหาสูงมาก

คุ้มจริงๆครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
picatos
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 10

WEB เขียน:อาจารย์ทุกคนเตรียมตัวมาเต็มที่จริงๆ แม้ว่าจะไม่ใช่อาจารย์มืออาชีพ
มีการซ้อมสอน ปรับปรุงเนื้อหาหลายต่อหลายครั้ง ต้องขอขอบคุณอาจารย์
ทุกท่านแทนนักเรียนและสมาคมด้วยครับ

ส่วนนักเรียนเอง ในวันอาทิตย์ ผมเห็นตั้งใจคุยงานกลุ่มกันดี ก็รู้สึกดีใจครับ
เพราะหลายๆครั้ง การให้ทำงานกลุ่มไม่ค่อยได้ผล แต่ครั้งนี้ดูแล้วน่าจะได้ผลดี

เรายังมาไม่ถึงครึ่งทาง วันเสาร์หน้าเรื่องการประเมินมูลค่า อ.ตี่ picatos ก็เตรียมมา
เต็มแม็กเช่นกัน ดูได้จากจำนวนสไลด์ ส่วนอาจารย์โจก็เตรียมตัวมาดีไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน
ความสนุกเพิ่งเริ่มต้นเท่านั้นครับ
พี่ WEB กรุณาอย่าโฆษณาชวนเชื่อ... ให้คนเรียนเค้า low expectation ไว้ก่อนดีแล้วครับ... พอผลสอบออกมาจะได้ above expectation ได้ง่ายๆ หน่อย... ตอนนี้เครียดมาก ขอบอก... กลัวทำได้ไม่ถึงมาตรฐานของสัปดาห์แรก... 555

โดยสรุป อย่าคาดหวังอะไรกับการสอนเรื่องการประเมินมูลค่า เรียกว่า มานั่งฟังขำๆ ละกัน จะโดดเรียนไปเดินเล่น เซ็นทรัล พระราม 9 ก็ได้นะครับ... ไม่มีอะไรน่าสนใจเท่าไหร่หรอก... อิๆๆ
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
WEB

โพสต์ที่ 11

ไม่ต้องเครียดเลยอ.ตี่ สอนแบบที่ซ้อมก็สุดยอดแล้วครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 12

picatos เขียน:
WEB เขียน:อาจารย์ทุกคนเตรียมตัวมาเต็มที่จริงๆ แม้ว่าจะไม่ใช่อาจารย์มืออาชีพ

พี่ WEB กรุณาอย่าโฆษณาชวนเชื่อ... ให้คนเรียนเค้า low expectation ไว้ก่อนดีแล้วครับ... พอผลสอบออกมาจะได้ above expectation ได้ง่ายๆ หน่อย... ตอนนี้เครียดมาก ขอบอก... กลัวทำได้ไม่ถึงมาตรฐานของสัปดาห์แรก... 555

โดยสรุป อย่าคาดหวังอะไรกับการสอนเรื่องการประเมินมูลค่า เรียกว่า มานั่งฟังขำๆ ละกัน จะโดดเรียนไปเดินเล่น เซ็นทรัล พระราม 9 ก็ได้นะครับ... ไม่มีอะไรน่าสนใจเท่าไหร่หรอก... อิๆๆ
slide อ. ตี่ ยาวมวากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
WCDMA

โพสต์ที่ 13

2 วันที่ผ่านมาคุ้มค่ามากครับ รู้สึกโชคดีมากที่จองได้ทัน

ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านเป็นอันดับแรก
อาจารย์ทุกท่านเตรียมตัวมาอย่างดีมากๆ เนื้อหาดำเนินไปเป็นตาม steps และ slides
ใน 3 ชั่วโมง เหมือนกับไปเรียน 1-2 วิชาใน 1 เทอมของ MBA กันเลยทีเดียว

ทุกอย่างในการจัดเตรียมงาน พร้อมและเรียบร้อย 100% ครับ
ขอบคุณทีมงานด้วยอีกเช่นกันครับ
i-salmon

โพสต์ที่ 14

ไม่มีใครหนีไปเดินเซ็นทรัลหรอกครับ
จะตั้งหน้าตั้งตารอเรียนอ.picatos ครับ :shock: :shock: :shock:
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 15

i-salmon เขียน:ท่าทางวันนี้จะเรียน วิเคราะห์บัญชีกันเสร็จแล้ว สลบเหมือดกันหมดนะครับ :mrgreen:
คนพูดก็กลับบ้านสลบเหมือดเหมือนครับ แบบว่ามือสมัครเล่นครับ ไม่เคยพูดคนเดียวที่ไหนนานขนาดนี้มาก่อน
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
whiteknight_p

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณอาจารย์ทุกท่าน ที่สอนและให้ความรู้อย่างไม่อั้น รู้สึกได้ถึงพลังที่เต็มเปี่ยม รวมถึงช่วงถามตอบที่แชร์ประสบการณ์รวมถึงแนวคิดและคำแนะนำที่มีคุณค่ามาก

แต่นอกเหนือจากนั้น ต้องขอ ขอบคุณทีมงานและคณะทำงานเป็นอย่างมาก ที่ช่วยจัดคอร์สอบรมคุณภาพแบบนี้ มันสุดยอดมากครับ...
...ตอนนี้อยากให้ถึงวันเสาร์หน้าเร็วๆ...อยากเรียนมาก

ขอบคุณมากครับ
-----------------------------------------
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
-----------------------------------------
ท่านพุทธทาสภิกขุ
cracyray

โพสต์ที่ 17

นับเป็นการเรียน lecture แรก ในรอบหลายปี ที่ตลอด 2 วันที่เรียน แทบไม่หลับเลย เนื้อหาสุดยอด และความตั้งใจของอาจารย์เต็มเปี่ยม
ประทับใจมากครับ และได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะมากๆๆๆเลยครับ
ขอบคุณ อาจารย์และทีมงานทุกท่านอีกครั้งที่จัดงานสัมมนาระดับสุดยอดนี้ขึ้นมาครับ :D :D :D
WEB

โพสต์ที่ 18

มีคนมาจากหาดใหญ่ จากเลยด้วยครับ
ถึงว่าถ้าเราจะเอาจริง อุปสรรคอะไรก็ขวางไม่อยู่
แต่ไม่รู้ว่าตอนเรียนนั่งหลับป่าวนะ อิ อิ

pao9

โพสต์ที่ 19

ขอขอบคุณพี่ๆที่มาสอนทุกท่านนะครับ..พี่ฉัตรชัยสอนจนจะหมดเสียงเลยทีเดียว..
pao9

โพสต์ที่ 20

อ๊ะ..ผมไม่หลับนะครับพี่ WEB :D
pao9

โพสต์ที่ 21

อ๊ะ..ผมไม่หลับนะครับพี่ WEB :D
prapon

โพสต์ที่ 22

ขอบคุณอาจารย์ทุกท่าน พี่ WEB และทีมงานทุกท่านมากครับ confirm ว่านักเรียนที่มาจากหาดใหญ่ 2 คนก็ไม่ได้หลับครับ แต่จะได้วิชาไปแค่ไหนก็อีกเรื่องนึง :D
การลงทุนที่ให้ผลตอบแทนดีที่สุดคือ การลงทุนในความรู้
TLSS
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 23

ขอบคุณทีมงานอาจารย์ทุกท่าน ทีมงานทุกท่าน เป็นหลักสูตรที่แน่นด้วยเนื้อหาจริงๆ

ชอบมากๆ ครับ สนุกมาก :D
โพสต์โพสต์