PEบริษัทประกันชีวิตในตลาดหุ้นต่างประเทศให้กันเท่าไหร่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
harikung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

PEบริษัทประกันชีวิตในตลาดหุ้นต่างประเทศให้กันเท่าไหร่ครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีพึ่งมาศึกษากลุ่มประกันน่ะครับเลยอยากทราบว่าโดยทั่วไปในตลาดหุ้นต่างประเทศเช่นอเมริกาเค้าให้PEหุ้นกลุ่มนี้กันประมาณเท่าไหร่ครับ อยากได้ไว้เป็นbenchmarkน่ะครับ รบกวนพี่ๆที่พอจะรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
ภาพประจำตัวสมาชิก
Skyforever
ผู้ติดตาม: 22

Re: PEบริษัทประกันชีวิตในตลาดหุ้นต่างประเทศให้กันเท่าไหร่ครั

โพสต์ที่ 2

เป็นข้อมูลตั้งแต่เมื่อกลางปีที่ผ่านมานะครับ ดูได้แค่คร่าวๆเพราะหลายๆบริษัทเป็นประกันวินาศภัยอย่างเดียว บางบริษัทมีทั้งประกันชีวิตและประกันวินาศภัย และบางบริษัทเป็นประกันชีวิตอย่างเดียวครับ แต่ละประเทศก็มีการเติบโตที่ต่างกัน ความเข้มงวดในกฏเกณฑ์การนำเงินไปลงทุนก็ต่างกัน ความเสี่ยงจึงต่างกันด้วยเช่นกัน ประกันชีวิตบ้านเราค่อนข้างเข้มงวดทำให้เงินเกือบทั้งหมดไปลงในพันธบัตร แต่ประกันวินาศภัยบ้านเราจะลงทุนในหุ้นในสัดส่วนที่มากกว่า
Compare life insurance with other country.jpg
World growth 2009.png
World growth 2010.png
World Insurance Growth 2009.jpg
แนบไฟล์
World Insurance Growth 2010.jpg

ชนะเพราะไม่คิดเอาชนะ กำไรเพราะไม่โลภ ลงทุนอย่างมีความสุขเพราะจิตใจอยู่เหนืออารมณ์ตลาด
"ทรัพย์ศฤงคารที่ได้มาอย่างเร่งร้อนจะยอบแยบลง แต่บุคคลที่ส่ำสมทีละเล็กละน้อยจะได้เพิ่มพูนขึ้น" สุภาษิต 13:11
harikung
ผู้ติดตาม: 18

Re: PEบริษัทประกันชีวิตในตลาดหุ้นต่างประเทศให้กันเท่าไหร่ครั

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
โพสต์โพสต์