สอบถามเรื่อง กำไรต่อหุ้น (EPS) ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
arwut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 39

สอบถามเรื่อง กำไรต่อหุ้น (EPS) ครับ

โพสต์ที่ 1

1.) ผมอยากทราบว่า กำไรต่อหุ้นนั้น คำนวนจาก "กำไรสุทธิ / จำนวนหุ้นที่ชำระแล้ว" ใช่หรือไม่ครับ
2.) กรณีที่ผลประกอบการยังไม่เต็มปี คือ ตอนนี้ คือ Q3 ต้อง บวกด้วย Q4 ของปี 53 ด้วยหรือไม่ให้ครับ หรือว่าคำนวน กำไรสุทธิ แค่ 3Q แล้วหารจำนวนหุ้นเลย ครับ ...

ขอบคุณครับ
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
นพพร
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: สอบถามเรื่อง กำไรต่อหุ้น (EPS) ครับ

โพสต์ที่ 2

ถูกแล่ว
แนบไฟล์

ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
arwut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 39

Re: สอบถามเรื่อง กำไรต่อหุ้น (EPS) ครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ ส่วนข้อ 2 ก็ต้อง +กำไรของ Q4 ของปีก่อนหน้าใช่ไหมครับ
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
aikeak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ข้อ 2. ไม่ครับคิดจบ Q3 เลย ลองหารดูสิครับ
โพสต์โพสต์