เว็บโบรกล่ม?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
aonzzung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เว็บโบรกล่ม?

โพสต์ที่ 1

ไม่รู้ทำไมนะ
วันที่ SET วุ่นวายๆ เว็ปโบรก หรือ Streaming Pro ชอบล่ม

มีนอกมีในอะไรกับรายใหญ่หรือเปล่า?

หรือว่าระบบ บริษัทหลักทรัพย์ ของไทยมันห่วยขนาดนั้นเลย...
นี่ขนาดคนไทยเล่นหุ้นไม่ถึง 10% ของคนในประเทศ ยังไม่สามารถทำระบบให้รองรับได้

ไปทำระบบขายหวยใต้ดินเถอะครับ

รมเสีย...

ปล ผมใช้ Bualuang ก็ล่ม เซ็ง
วรันศ์ บัฟเฟต

Re: เว็บโบรกล่ม?

โพสต์ที่ 2

ของผมใช้ได้นะครับ ผมเลยสามารถเข้ามาดูหุ้นถูกทิ้งทุกราคาแบบ real-time ได้ :rofl:
value trap
รูปภาพ
aonzzung

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ยัง login ไม่ได้เลยครับ ค้างไปเลย
เข้าผ่าน settrade ก็ไม่ได้

คิดในแง่ดีคือ โบรก อาจจะอยากให้เรามีวินัย ไม่ซื้อขายบ่อยจนเกินไป อิอิ :8)
J.Livermore

โพสต์ที่ 4

ผมใช้ บล กสิกรไทย ครับ ช่วงก่อนล่มบ่อยมาก ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ตลท บอกว่า วันที่ตลาด volume เยอะ จะค้างเป็นปกติ ตอนนี้พิจารณาอยู่ว่า จะ upgrade server ดีหรือไม่ คนเทรดผ่านอินเตอร์เน็ทต้องทำใจ แต่วันนี้ Volume ไม่เยอะ คิดว่าเป็นที่ตัว โบรกเกอร์ บัวหลวงมากกว่า

ให้ข้อมูลเพิ่มครับ มีเพื่อนในเวบบอก และ ผมสอบถามกับเจ้าหน้าที่แล้ว ทำได้จริง ในกรณีที่ โปรแกรมเทรดล่ม และเรามีความต้องการจะซื้อหรือขายหุ้น ให้โทรไปที่ บล จะโทรหา มาร์ หรือ เจ้าหน้าที่อินเตอร์เน็ทก็ได้ ถ้ามีคนรับก็แจ้งออร์เดอร์เลย ส่วนในกรณีที่ไม่มีคนรับ เครื่องโทรศัพท์บันทึกเวลาโทรเข้าไว้อยู่ เราสามารถแจ้งออเดอร์ย้อนหลังได้ บล จะไปเคลีย์กับ ตลท ทีหลัง ยังไงก็ลองสอบถาม บล ที่ใช้บริการอยู่ ก่อนนะครับ ว่าใช้ระบบเดียวกันรึเปล่า
istyle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 6

มันล่มที่ระบบของ SETTRADE เองไม่ใช่ที่โบรกเกอร์
:)
:)
โพสต์โพสต์