กระทู้บ่น: เครียดจัง หาหุ้นไม่ได้...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
aonzzung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กระทู้บ่น: เครียดจัง หาหุ้นไม่ได้...

โพสต์ที่ 1

เซ็งจัง ทำไมช่วงนี้เรามองอะไรก็แพงไปหมด
ถึงอยากได้ใจจะขาด ก็จ่ายไม่ลง
หุ้นก็ขึ้นเอาๆ
ดับเบิ้ลดิฟ โตเกียวดิฟ ไม่เกิดแล้วมั้ง หุ้นขึ้นตล๊อด
เขียนชื่อหุ้นใส่กล่อง แล้วจับแบบออกรางวัลสลากดีมั้ย ซื้อๆไปเหอะซักตัว...
:'O
sarawut_p

Re: กระทู้บ่น: เครียดจัง หาหุ้นไม่ได้...

โพสต์ที่ 2

อ่านไปเรื่อย ๆ ถือเงินสดไปเรื่อย ๆ ครับ ถ้าหาไม่เจอ
ความอดทนและมีวินัยเป็นส่วนสำคัญของ VI :mrgreen:
Go within, be at peace.
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin

Re: กระทู้บ่น: เครียดจัง หาหุ้นไม่ได้...

โพสต์ที่ 3

จับฉลากได้หุ้นอะไร บอกด้วยนะครับ :D
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
Arpieaw

โพสต์ที่ 4

ซื้อหุ้นลูกกันพลางๆก่อดีมั๊ยครับ แล้วค่อยเปลี่ยนเป้นหุ้น

ขนาดผมคำนวณหามูลค่าแบบปู่บัพยังซื้อไม่ค่อยลงเลย ตัวที่เล็งก็ขึ้นเอาขึ้นเอา
sarawut_p

โพสต์ที่ 5

Arpieaw เขียน:ซื้อหุ้นลูกกันพลางๆก่อดีมั๊ยครับ แล้วค่อยเปลี่ยนเป้นหุ้น

ขนาดผมคำนวณหามูลค่าแบบปู่บัพยังซื้อไม่ค่อยลงเลย ตัวที่เล็งก็ขึ้นเอาขึ้นเอา
อะไรคือหุ้นลูกครับ ผมไม่รู้จัก รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ
Go within, be at peace.
naijan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

อดทนไว้ หมีตัวจริงยังไม่มา แต่แน่ใจได้ว่าสักวันหมีของจริงต้องมาเยือนแน่นอน แต่ยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
ยังไม่เห็นหมี ก็ยังไม่เห็นหุ้นราคาถูกๆ
:D :D :D :D :D
-----------------------------------------------------------------
แลกเปลี่ยนความคิดเห็นและแนวทางเกี่ยวกับการสร้างความมั่งคั่งและการลงทุน วิธีการสอนลูกให้มั่งคั่ง
เชิญได้ที่...
http://www.wealththailand.blogspot.com/
viim

โพสต์ที่ 7

ต้องการ upside เท่าไหร่ล่ะครับ ผมว่า 15-20% น่าจะมีอยู่นะ :D :D
aonzzung

โพสต์ที่ 8

viim เขียน:ต้องการ upside เท่าไหร่ล่ะครับ ผมว่า 15-20% น่าจะมีอยู่นะ :D :D
หลังไมค์ ได้นะครับ :oops:
Arpieaw

โพสต์ที่ 9

sarawut_p เขียน:
Arpieaw เขียน:ซื้อหุ้นลูกกันพลางๆก่อดีมั๊ยครับ แล้วค่อยเปลี่ยนเป้นหุ้น

อะไรคือหุ้นลูกครับ ผมไม่รู้จัก รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=35&t=26058

อันนี้เลยคับ ไอเดียพี่ลูกอีสาน

ผมเข้าใจว่าหุ้นลูก = วอร์แรนต์ ถ้าเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ
นพพร

โพสต์ที่ 10

ยังดี ผมนี่นอกจากหาหุ้นไม่ได้แล้ว ยังหาตังค์มาซื้อไม่ได้ด้วยนี่สิ
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
istyle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

พอหาได้ครับ ดูไปดูมาก็กลับมาตายรังที่ตัวเดิม น่าเขกหัวตัวเองจริงๆที่มองไม่ขาดแต่แรก
luangrit

โพสต์ที่ 12

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=46674

ลองดูนะครับ เผื่อได้ไอเดีย
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 13

บางทีการอยู่เฉยๆ ก็เป็นการลงทุนที่ดีนะครับ รอจังหวะเวลาที่เหมาะสมครับ

Stay calm stay invest ครับ
wit163

โพสต์ที่ 14

ผมล่ะเกี่ยวก้อยไปก่อน
ซื้อ100 ราคาลงค่อยเพิ่มนะ
เอาลูกก่อนก็ได้
17544 หมีซักผ้า: มืดมนไม่มีวันจบ (ระยะเพาะปลูก : โรยถั่ว)
โพสต์โพสต์