อยาก download ไฟล์เสียงรายการ money talk weeklyรบกวนด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Iset
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยาก download ไฟล์เสียงรายการ money talk weeklyรบกวนด้วยครับ

โพสต์ที่ 1

อยากได้ไฟล์เสียงในรายการ moneytalk weekly เพื่อนำไปฟังในรถ วอนผู้รู้บอกวิธี download ด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rabbitz
Verified User

Re: อยาก download ไฟล์เสียงรายการ money talk weeklyรบกวนด้วย

โพสต์ที่ 2

ใช้โปรแกรมช่วยโหลดอย่าง IDM ก็ได้ครับ

แล้วเอาไปแปลงไฟล์เป็น mp3 ครับ
"Stay Hungry Stay Foolish"
Iset

Re: อยาก download ไฟล์เสียงรายการ money talk weeklyรบกวนด้วย

โพสต์ที่ 3

ใช้อย่างไรรึครับ รบกวนด้วยนะครับ
rabbitz

โพสต์ที่ 4

หาโปรแกรม IDM(internet download manager) มาลงไว้ในคอมพิวเตอร์ครับ

แล้วพอเวลาเปิดดูวิดีโอมันจะมี popup ขึ้นมาให้ดาวโหลดได้ครับ

แล้วก็หาโปรแกรมมาแปลงให้เป็นไฟล์เสียงครับ
"Stay Hungry Stay Foolish"
Iset

โพสต์ที่ 5

มันไม่มีตัวไฟล์ที่เป็น vdo เลยอ่ะครับ
มีแต่ไฟล์เล็กๆ
Dekfaifah

โพสต์ที่ 6

rabbitz เขียน:ใช้โปรแกรมช่วยโหลดอย่าง IDM ก็ได้ครับ

แล้วเอาไปแปลงไฟล์เป็น mp3 ครับ
คือ ไฟล์ย้อนหลังหนะครับ มีวิธีเก็บไฟล์พวก streaming ไหมครับ อย่างเช่น opp day หรือ รายการ money talk ย้อนหลัง ขอบคุณครับ
murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

Dekfaifah เขียน:
rabbitz เขียน:ใช้โปรแกรมช่วยโหลดอย่าง IDM ก็ได้ครับ

คือ ไฟล์ย้อนหลังหนะครับ มีวิธีเก็บไฟล์พวก streaming ไหมครับ อย่างเช่น opp day หรือ รายการ money talk ย้อนหลัง ขอบคุณครับ
ครับอีกเสียง อยากรู้วิธีเก็บพวกopp dayจากเวบset ลงเครื่องเหมือนกันครับ ถ้าจากยูทุปมันมีไม่ครบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
filmmania

โพสต์ที่ 8

murder_doll เขียน:
Dekfaifah เขียน:

ครับอีกเสียง อยากรู้วิธีเก็บพวกopp dayจากเวบset ลงเครื่องเหมือนกันครับ ถ้าจากยูทุปมันมีไม่ครบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เรียนเชิญที่กระทู้ผมเลยครับ...
ตั้งใจว่าจะเอามา Share ให้ทุก Q
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=34&t=48977
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=34&t=50479
การหาหุ้นของพี่โจ ลูกอีสาน
1. เลือกหุ้นที่กำไรจะโตที่สุด 2. การเติบโตของกำไรที่มีความแน่นอนที่สุด 3. ราคาหุ้นยังไม่ตอบสนอง
โพสต์โพสต์