โปรแกรมซื้อขายหุ้นออนไลน์ของโบรกเกอร์รายใด เหมาะกับ VI สุดๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Auggie
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โปรแกรมซื้อขายหุ้นออนไลน์ของโบรกเกอร์รายใด เหมาะกับ VI สุดๆ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ใช้งานของ tisco ที่เป็น streming pro อยู่แต่ข้อมูลยังไม่มากเท่าไร อยากดูพวก PE , ROE, ROA, Earning Per Share จะต้องใช้บริการของโบรกเกอร์ไหนดีครับ
Stay Humble, Work Hard and be Kind ^^
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 55

Re: โปรแกรมซื้อขายหุ้นออนไลน์ของโบรกเกอร์รายใด เหมาะกับ VI ส

โพสต์ที่ 2

โปรแกรมซื้อขายหุ้นออนไลน์ของโบรกเกอร์ ส่วนมากเขามีไว้ให้ ซื้อๆๆ ขายๆๆ ครับ

ข้อมูล PE , ROE, ROA, Earning Per Share เขาให้ไปทำการบ้านแยกกันต่างหาก

ให้มัวไปเสียเวลาดูอยู่ใน โปรแกรมซื้อขายหุ้นออนไลน์ เดีํยวหมดเวลาไปเปล่า โบรกเกอร์ก็ไม่ได้ค่าคอม. สิครับ :D :D
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
Auggie
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: โปรแกรมซื้อขายหุ้นออนไลน์ของโบรกเกอร์รายใด เหมาะกับ VI ส

โพสต์ที่ 3

โอว พี่ครรชิตตำนานแห่ง thaivi เข้ามาตอบเองเลยหรือครับเนี่ย ผมนับถือพี่จริงๆ ครับ สุดยอดๆ

น้อมรับคำแนะนำและจะตั้งใจศึกษาต่อไปครับ :P

ขอบคุณอีกครั้งครับ
Stay Humble, Work Hard and be Kind ^^
โพสต์โพสต์