สมาชิกใหม่ ขอลงชื่อสนับสนุนทฤษฎี VI ด้วยคนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
MiNDpOwER
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

สมาชิกใหม่ ขอลงชื่อสนับสนุนทฤษฎี VI ด้วยคนครับ

โพสต์ที่ 1

ขอแชร์ประสบการณ์การเ่ล่นหุ้นครั้งแรกในช่วง 3 เดือนแรก มานี้นะครับ ในตัวที่ผมเล่นด้วย ทฤษฎี VI กำไรไปเยอะมาก แต่ในระหว่างทาง มีแวบด้วยความโลภ ไปเล่น day trade ด้วย ได้บ้าง เสียบ้าง แต่เวลาเสีียนี่เสียหนักตลอดเลยครับ โดยรวมทำให้สรุปได้ว่า ผมได้เม็ดเงินจากการถือหุ้นจากการพิจารณาพื้นฐานและการเติบโต ดูด้วยความรู้จัก ทำให้ได้ผลตอบแทนที่ดีกว่า และมากกว่า

ในตอนนี้ผมจึงได้ถือแน่น ๆ มีอยู่ ดังนี้ครับ

- IVL CPF SMT PTTEP HMPRO TMB ผลตอบแทนประมาณ 10% ได้แล้วครับ พอร์ตผมเล็กตอนนี้มีประมาณ 150,000 บาท เท่านั้นเองครับ ในตอนนี้หวังว่าจากการดูตามทฤษฎี VI ที่เน้นพื้นฐานและการเติบโตของหุ้น หวังว่าผมจะประสบความสำเร็จได้นะครับ

เพื่อน ๆ ทุกคนว่าที่ผมทำมาพอจะเดินตามแนวทาง VI ที่พอใช้ได้ไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
picatos
ผู้ติดตาม: 337

โพสต์ที่ 2

ทฤษฎี VI นี่คืออะไรเหรอครับ?
nw108
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

3 เดือน  ผมคงคิกว่าคงวัดอะไรไม่ค่อยได้มากนะครับ

หาความรู้เพิ่มไปเรื่อยๆก่อนดีไหมครับ

อย่าด่วนสรุป ถ้าเป็น vi ครึ่งๆกลางก็ขาดทุนมากเหมือนเล่นเก็งกำไร

ได้ครับ ผมเป็นห่วง
nw108

โพสต์ที่ 4

ลองตอบคำถามเหล่านี้ดีไหมครับ

1 ผม มีคำถาม ทำไหม ลงทุนตั้ง 6 ตัวทั้งที่ลงทุนเเค่ 150k

2 ใน6ตัวนี้  ตัวไหนมีข้อดีข้อด้อยอะไรบ้าง

3 ดูงบทั้ง6ตัวอย่างละเอียด เเละเปรียบเทียบกับตัวอื่นๆในกลุ่มบ้าง

หรือยัง

4 ถ้าคุณต้องเลือกลงทุนได้เเค่ 2 ตัวในจำนวนทั้งหมดคุรจะเลือกลง

ทุนตัวไหนเพราะอะไร

ผมเชื่อว่าถ้าคุณตอบคำถามเหล่านี้ได้  น่าจะช่วยให้มีหลักในการเลือก

หุ้นลงทุน เเละลงทุนได้ดีขึ้นครับ

ลองคิดดูนะครับ
nathapon_m

โพสต์ที่ 5

3 เดือนในตลาดกระทิง ยังเร็วเกินไปครับที่จะบอกว่าวิธีที่ใช้อยู่ มันมีประสิทธิภาพหรือไม่  เพราะหุ้นขึ้นมาแทบทุกตัว
MiNDpOwER
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

ดีใจจังครับ มีผู้รู้หลายท่านช่วยแนะนำ

ก็ต้องลองทำต่อไปครับ เพือดูว่าจะไปได้ถึงไหน

คงต้อง "ดูมันทำ" ต่อไป

ขอยืมคำ อาจารย์ปลา แห่ง pantip มาใช้นะครับ
Juninho
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 7

ต้องดูกันยาวๆ ครับ เล่นในตลาดกระทิง
ให้ใช้วิธีอะไรก็สำเร็จหมดล่ะครับ หลับตาจิ้มยังได้กำไรเลยครับ
You Can Get It If You Really Want
But you must try, try and try
kabu
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

N-Park เลยครับ  :twisted:
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
Benja

โพสต์ที่ 9

จารย์ปลานี่เซียนเทคนิคเลยครับ ผมก็ชอบอ่านโพสท์แกเหมือนกัน มันไปอีกแบบ :lol:
Dekfaifah

Re: สมาชิกใหม่ ขอลงชื่อสนับสนุนทฤษฎี VI ด้วยคนครับ

โพสต์ที่ 10

MiNDpOwER เขียน:ขอแชร์ประสบการณ์การเ่ล่นหุ้นครั้งแรกในช่วง 3 เดือนแรก มานี้นะครับ ในตัวที่ผมเล่นด้วย ทฤษฎี VI กำไรไปเยอะมาก แต่ในระหว่างทาง มีแวบด้วยความโลภ ไปเล่น day trade ด้วย ได้บ้าง เสียบ้าง แต่เวลาเสีียนี่เสียหนักตลอดเลยครับ โดยรวมทำให้สรุปได้ว่า ผมได้เม็ดเงินจากการถือหุ้นจากการพิจารณาพื้นฐานและการเติบโต ดูด้วยความรู้จัก ทำให้ได้ผลตอบแทนที่ดีกว่า และมากกว่า

ในตอนนี้ผมจึงได้ถือแน่น ๆ มีอยู่ ดังนี้ครับ

- IVL CPF SMT PTTEP HMPRO TMB ผลตอบแทนประมาณ 10% ได้แล้วครับ พอร์ตผมเล็กตอนนี้มีประมาณ 150,000 บาท เท่านั้นเองครับ ในตอนนี้หวังว่าจากการดูตามทฤษฎี VI ที่เน้นพื้นฐานและการเติบโตของหุ้น หวังว่าผมจะประสบความสำเร็จได้นะครับ

เพื่อน ๆ ทุกคนว่าที่ผมทำมาพอจะเดินตามแนวทาง VI ที่พอใช้ได้ไหมครับ

ช่วงนี้เป็นตลาดขาขึ้นอะไรก็ดีหมดครับ ทั้ง VI หรือไม่ VI   แต่ที่น่าพิสูจน์คือช่วงตลาดกลับตัวลงเป็นขาลงอย่างชัดเจน แล้วเดินทฤษฎี VI ที่คุณคิดว่าใช่ อย่างงี้ถึงน่าจะเอามาคิดนะครับ ว่าจะใช้ทฤษฎี VI แล้วได้กำไรเยอะ  :)
ซุนเซ็ก
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

3 เดือนยังไม่ตกผลึกหรอกครับ
3 ปีค่อยว่ากัน

ปล.ผมก็ด้วย  :wink:
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
coffee.tum

โพสต์ที่ 12

[quote="nathapon_m"]3 เดือนในตลาดกระทิง ยังเร็วเกินไปครับที่จะบอกว่าวิธีที่ใช้อยู่ มันมีประสิทธิภาพหรือไม่
jinaomi

โพสต์ที่ 13

VI ในสภาวะ ตลาด กระทิงหรอครับ... มั่นใจนะว่าคุณ VI นะครับ
kin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

เวลานี้ ไก่งวงยังบิน เพนกวินยังเหาะได้เลยครับ  :lol:
Zhou_Enlai
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 15

เป็นกำลังใจให้ครับ ยังขอให้ เชื่อ เเละ ยึดมั่น ในเเนวทางนี้ต่อไปนะครับ เเล้วระยะเวลาจะเป้นเครื่องพิสูจน์เองครับ
picklife

โพสต์ที่ 16

picatos เขียน:ทฤษฎี VI นี่คืออะไรเหรอครับ?
VI=Vibration ครับ

ActionForec=Reactionforce

ดังนั้น VibrationForec=????
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
EvolutionX

โพสต์ที่ 17

ถือ 6 ตัว เยอะไปไหมครับ เอาเวลาที่ไหนมาดูงบวิเคราะห์ งบครับ

ช่วง 3 เดือนแรก ที่เป็นช่วง ขาขึ้น คงวัด ความแม่น ในหลัก VI ได้ยากครับ

VI วัดกันเป็นปี

บางท่าน ถือหุ้น รอ3 ปี กว่าจะได้ 2 เด้ง ก็มี แม้ ตลาดจะไม่ได้ขาขึ้นก็ตาม

ลองศึกษาในนี้เยอะๆครับ เอาใจช่วย
ขอให้อยู่อย่างมีความหวัง แต่อย่าอยู่อย่างเพ้อฝัน
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 18

[quote="nw108"]3 เดือน
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
โพสต์โพสต์