ทำไมสินทรัพย์ถึงไม่เท่ากับหนี้สินบวกส่วนทุนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nasesus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

ทำไมสินทรัพย์ถึงไม่เท่ากับหนี้สินบวกส่วนทุนครับ

โพสต์ที่ 1

เปิดผ่านเจอเลยงงๆครับ ปกติ สินทรัพย์=หนี้สิน+ทุน ไม่ใช่เหรอครับ ขอผู้รู้อธิบายให้ฟังด้วยครับ
รูปภาพ
ทางที่ไม่มีไฟ ใช่ว่าไม่มีทาง เพียงแค่การก้าวไปข้างหน้าต้องใช้มากกว่าการหวังพึ่งแค่ดวงตา
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 2

ไม่รู้เหมือนกัน แต่พี่ nasesus ลองไปดูที่งบจริงหรือยังครับ :? ?
chowbe76
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เข้าไปอ่านหมายเหตูประกอบงบสิครับ
อาจจะมีส่วนของผู้ถือหุ้นส่วนน้อยอยู่ครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 4

แนะนำให้โหลดตัวจริงมาดูครับ
:)
:)
AleAle
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 5

โอ้โห  ปี 49 กำไรบานเลย  :lol:
kakathi
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ปี 49 มีกำไร มากกว่า รายได้   ???  :shock:

อยากดูงบแบบละเอียด จัง บ.อะไรครับเนี่ย
" "
sakana_sushi

โพสต์ที่ 7

เจอภาพแบบนี้เอาไปลงเว็บ Fail ได้เลย

เงงเหมือนกันครับ กลายเป็นอสมการ
"สุขใดยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี"
kurapica

โพสต์ที่ 8

ปี 49                                  ปี 50
รายได้ 919.21                     รายได้ 739.78
กำไรสุทธิ 6305.20               กำไรสุทธิ 188.16

ปี 49 กำไรมากกว่ารายได้หลายเท่าเลย น่าจะเป็นกำไรพิเศษ เช่น ขายที่ดิน
แต่พอมาดูสินทรัพย์ปี 50 กลับไม่ได้ลดลง แถมเพิ่มขึ้นอีก สงสัยมีการซื้อเพิ่ม
มาดูรายได้และกำไรมีแต่ลดลงเรื่อยๆ แต่หนี้ก็ยังท่วมอยู่เหมือนเดิม
ทำไมไม่เอากำไรปี 49 ไปชำระหนี้บ้าง
ยอดดอยอยู่ไหนจ๊ะ ขึ้นมามากแล้วนะ
keeti

โพสต์ที่ 9

สงสัยมีการตกแต่งบัญชี
โตขึ้นอยากเป็นเหาฉลาม...
Likhit

โพสต์ที่ 10

มั่ว :lol:  :lol:  :lol:
โพสต์โพสต์