วันนี้มาร์โทรมาเชียร์ซื้อ PTTEP

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

วันนี้มาร์โทรมาเชียร์ซื้อ PTTEP

โพสต์ที่ 1

ต่อจากนี้ทุกวันมาร์เชียร์ซื้อตัวไหนเดี๋ยว post หมดเลยละกัน :D

วันนี้ PTTEP เขาบอกว่ายิ่งน้ำมันแพง ก๊าซธรรมชาติยิ่งได้ประโยชน์ครับ

แต่ผมว่า ณ ราคาปัจจุบัน แพงจริงๆ จะเก็บเก็บ PTT ดีกว่า
_________
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมเห็นด้วยครับ คุณวิบูลย์ก็คงเห็นด้วย ฮ่าๆ

PTT ได้ดีมากขนาดนี้เพราะปิโตรเคมี หากกลุ่มปิโตรลง จะเหลือเหรอ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 3

คุณวิบูลย์ ถือ pttep มาตั้งแต่ 100 บาทครับ

เห็นมานานมากแล้ว
kot31
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

นักดูดาว เขียน:PTT ได้ดีมากขนาดนี้เพราะปิโตรเคมี หากกลุ่มปิโตรลง จะเหลือเหรอ
PTT มีรายได้จากปิโตรเคมีแค่ไม่ถึง 15% ครับ(ขอโทษที่จำตัวเลขไม่ได้ ผมอ่านจากรายงานประจำปีปีล่าสุด) ส่วนใหญ่ 60% มาจากธุรกิจก๊าซธรรมชาติครับ

ราคาน้ำมันแพงขึ้น จะมีผลทำให้ราคาก๊าซธรรมชาติแพงขึ้นแน่นอนครับ แต่ไม่น่าจะมีผลกับปริมาณการใช้มากนัก ปริมาณการใช้ส่วนใหญ่ของก๊าซธรรมชาติใช้สำหรับผลิตกระแสไฟฟ้า ปริมาณการใช้ก๊าซน่าจะขึ้นกับปริมาณความต้องการใช้ไฟฟ้ามากกว่า ได้ยินว่าเดือนเมษายนนี่ทำสถิติใหม่ปริมาณการใช้ไฟฟ้าสูงสุดไป 4 ครั้งแล้วครับ :shock: แสดงว่าความต้องการใช้ไฟฟ้าสูงขึ้นมากจริงๆ โดยเฉพาะอากาศร้อนแบบนี้ เฮ้อ...

อย่างนี้ทั้ง PTT และ PTTEP น่าจะได้ผลประโยชน์เต็มๆล่ะครับ
Solo
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ระวัง หุ้นดี แต่ราคาแพงไว้กันบ้างนะครับ
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

นักดูดาวคงเข้าใจผิด

หรือไม่ก็มีข้อมูลไม่ครบมั๊ง
VIB007
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 7

ต่อจากนี้ทุกวันมาร์เชียร์ซื้อตัวไหนเดี๋ยว post หมดเลยละกัน

วันนี้ PTTEP เขาบอกว่ายิ่งน้ำมันแพง ก๊าซธรรมชาติยิ่งได้ประโยชน์ครับ

Jeng เขียน:คุณวิบูลย์ ถือ pttep มาตั้งแต่ 100 บาทครับ

เห็นมานานมากแล้ว
นักดูดาว เขียน:ผมเห็นด้วยครับ คุณวิบูลย์ก็คงเห็นด้วย ฮ่าๆ
พวกมาร์ก็เชียร์ให้ซื้อๆขายๆ
ซื้อมาแล้วสักพักคุณก็ต้องขาย
เพราะราคามันจะร่วง เขาเทขายกันตอนคุณซื้อไงครับ

ผมเห็นสัจธรรมแล้วครับ
หาหุ้นที่"ผู้คนไม่เล่น" หรือ "ละเลย"ดีกว่า
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณที่แนะนำครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ล็อคหัวข้อ