สอบถามความเห็นนักลงทุนแบบ VI กับการเมืองนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
arwut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

สอบถามความเห็นนักลงทุนแบบ VI กับการเมืองนะครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าเราคิดว่าการเมืองหรือเหตุการในบ้านเมืองเราจะรุนแรงแน่ๆ จะขายหุ้นที่อยู่ใน PORT หรือป่าวครับ ถึงแม้ว่าจะถือมาไม่ถึงปี พื้นฐานยังไม่เปลี่ยน แต่มีเหตุปัจจัยที่จะทำให้ราคาตก จะถือต่อไปเพราะเชื่อว่ามันจะกลับมาที่เดิม หรือว่าจะขายเพื่อไปซื้อตัวเดิม ณ เวลาใหม่ (เหตุการสงบ) เพื่อจะได้ ผลตอบแทนที่ดีกว่า
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ถ้าเป็นผม ผมก็คงถือหน่ะละ เพราะเราไม่มีทางรู้ได้ว่า ถ้ามันเกิดขึ้น ราคาจะตกรึป่าว หรือบางครั้ง อาจจะไม่ตกก็ได้นิ
ฉะนั้นอย่าพยายามเดาตลาดดีกว่า ดูที่ตัวธุรกิจน่าจะเวิร์คกว่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
green/30/10/08
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ผมถือต่อ.....ดูตัวอย่างปี 34....ดิ    ร.ส.ช รัฐประหาร...หุ้นวิ่งขึ้นเฉยเลย  :D
choosak
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

เหตุผลที่ขายหุ้น
1. พื้นฐานเปลี่ยน
2. วิเคราะห์ผิด
3. ราคาขึ้นไปเกินมูลค่าในอนาคตมาก
4. เจอตัวอื่นที่ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด

ไม่ขายเพราะราคาตกครับ มีเงินจะซื้อเพิ่ม :D
ในการลงทุนระยะยาว ใครนิ่งได้มากกว่า คนนั้นชนะ
โพสต์โพสต์