พี่ๆมาดู SVH กันหน่อยสิครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Post no. 1

ประมาณว่า เท่าที่ไปโรงพยาบาลแล้วก็
พวกเพื่อนๆ
พวกญาติๆ ไป
คนไข้เขาก็เยอะนะ
ทั้งสองที่เลย สุขุมวิท แล้วก็ ศรีนครินทร์
ชื่อเสียงก็ติดหู
แต่ทำไม๊ทำไม
มันทำ net profit ติดลบได้ทุกปีเลย ไม่เข้าใจจริงๆ

ลืมบอกไปมันคือ โรงพยาบาลสมิตเวช ครับ
_________
SVH
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 2

โรงพยาบาลที่ศรีนคริทร์ ยังขาดทุนอยู่ แต่ลดน้อยลงเรื่อย ๆ
อีกไม่นาน (1 - 1 ปีครึ่ง) คงจะมีกำไรสัก 0.10 บาท บ้าง แต่ต้องล้างขาดทุนสะสมก่อน
เดาว่าต้องลดราคาพาร์
ราคาหุ้นตอบรับกับการฟื้นตัวของกลุ่มโรงพยาบาลมากเกินไป (ไปถึง 20 กว่าบาท)
จริง ๆ ควรอยู่สัก 12 - 13 บาท (ความเป็นส่วนตัว)
ภาพประจำตัวสมาชิก
bigshow
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 3

ถ้ายังไม่มีกำไรผมก็ไม่เข้าไปลงทุน
ล็อคหัวข้อ