มีบริษัทไหนจะได้อานิสงค์จากบอลโลกปีหน้ามั๊ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Iceberg_s
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีบริษัทไหนจะได้อานิสงค์จากบอลโลกปีหน้ามั๊ยครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีนึกขึ้นมาได้ว่าปีหน้ามีบอลโลก
เลยนึกๆต่อไปเล่นๆว่า จะมีบริษัทไหนได้ประโยชน์บ้างมั๊ย
ด้วยความที่เพิ่งมาศึกษาได้ไม่กี่เดือน และไม่รู้จะหาข้อมูลจากไหนดีครับ
คิดว่าหลายท่่านที่นี่คงได้ผ่าน ช่วงเกือบสี่ปีที่แล้วมาบ้าง
ผมคิดเล่นๆว่าแบบง่ายๆได้ประมาณนี้ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

1.ไฟฟ้ามั้ง เดาง่ายๆว่าคงดูทีวีเยอะกว่าเดิม
2.พวกอาหารสำเร็จรูป ขนม เครื่องดื่มรึเปล่า เพราะเอามากินตอนดูบอล
3.พวกทีวีที่ถ่ายทอด จะได้รึเปล่า (อันนี้ไม่รู้จริงๆว่าค่าลิขสิทธิ์ใครจ่าย ใครได้)
4.ไม่ได้มีผลอะไรมาก ขึ้นกับข่าวและภาวะเศรษฐกิจโดยรวมมากกว่า
5.ไม่ได้เกี่ยวกับบริษัทไหนเลย เพราะเตะกันแค่เดือนครึ่ง และผมควรเอาเวลาไปคิดเรื่องอื่นดีกว่า อิอิ
:oops:  :oops:
support

โพสต์ที่ 2

บริษัท   TB   ครับได้เต็ม ๆ รวยเห็น  ๆ  ครับ

ปล.   TB = โตะ บอล   :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
holidaytours

โพสต์ที่ 3

sport คับ  :D
สิ่งทั้งหลาย ขึ้นอยู่กับใจ มีใจเป็นใหญ่ สำเร็จเพราะใจ - พุทธภาษิต
งาน อาชีพเสริมทำเงินล้าน สร้างรายได้ ธุรกิจส่วนตัว รวย!
thumbman2001
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 44

โพสต์ที่ 4

RS (เจ้าของลิขสิทธ์ครับ) ถ้าทีมดังไม่ตกรอบไปซะก่อนครับ :lol:
ปล. อย่าลืมดูพื้นฐานและธุีรกิจอื่นๆของบริษัทด้วยนะครับ อย่าืมองแค่บอลโลกนะครับ
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 5

BEC ก็น่าจะมีส่วนด้วย (หรือเปล่า?)
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
niyom_value

โพสต์ที่ 6

TKS น่าจะมีส่วนได้ในแง่ของการจัดพิมพ์ไปรษณีย์บัตร เพื่อทายผลฟุตบอลโลกครับ (เพราะเคยอ่านเจอมาว่าตอนแข่งยูโร  ก็ทำให้ยอดขายเพิ่มขึ้นเช่นกัน)
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

รู้แต่ว่า โดยสถิติ แล้ว ช่วงบอลโลก จะเป็นช่วงที่ตลาดหุ้นซบเซา
อาจเนื่องมาจาก เงินของการเก็งกำไรในหุ้นได้ไหลเข้าการพนันบอล

จะคอยดูอีกรอบว่าเป็นอย่างนั้นอีกรึเปล่า  :D
Iceberg_s

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
กำลังโหลดงบ กับรายงานประจำปีของ RS มาดู
แต่ราคาไม่รอเลยวุ้ย วันนี้วิ่งโลด
แต่คงไม่ได้เกี่ยวกับบอลโลกหรอกมั้ง คงยังไม่มีคนพูดถึง
Pallas
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

RS ได้สัญญาลิขสิทธิ์บอลโลก (ครอบคลุมทั้งบอลโลก บอลยูโร บอลเยาวชน บอลหญิง ฯลฯ) มาในราคาที่แพงมาก ทำให้ขาดทุนเยอะ ลองไปดูตอนบอลยูโรปีที่แล้วก็ได้ครับ จะเห็นว่าขาดทุนไปเยอะทีเดียว

ส่วนช่วงนี้ ถ้าเล่นข่าวก็คงเล่นเรื่องถ่ายทอดซีเกมส์ลาวครับ
"As Above, So Below"
โพสต์โพสต์