kh vs tnh

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
cccc
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

kh vs tnh

โพสต์ที่ 1

khเทียบกับtnhในราคา 6บาทตัวไหนน่าลงทุนกว่ากัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 62

kh vs tnh

โพสต์ที่ 2

ตอนนี้   KH 6.25    TNH 5.85 ต่างกันเกือบ7%นะครับ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
cccc

kh vs tnh

โพสต์ที่ 3

ก่อนxdราคามันใกล้เคียงกันเลยลังเลที่จะเลือกซื้ออะคับแถว6บาท :D
พี่narisช่วยแนะนำหน่อยคับ
สงสัยพี่narisจะซื้อแต่tnh :D
พอดีกะจะเอาปันผลที่ได้จากtnhมาซื้อkh หรือtnhเพิ่มเลยอยากได้ความเห็นในเรื่องการเติบโตของผลประกอบการแล้วปันผลของkhในปีหน้ามีโอกาสถึง0.5ป่าวคับขอบคุนคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 62

kh vs tnh

โพสต์ที่ 4

โอ๋.จะเอาปันผลKH0.5เลยเหรอครับ น่าจะยากอยู่นะ เพราะต้องขยายอีก2โรงตามแผน ส่วนพี่มีโรงพยาบาลตอนนี้2ตัว แต่อีกตัวยังไม่บอก อิ.อิ. :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
cccc

kh vs tnh

โพสต์ที่ 5

ขอบคุนสำหรับคำตอบคับพี่แต่ว่าอยากรู้อีกโรงพยาบาลอีกตัวของพี่จังเผื่อจะซื้อตาม :D
et al.
ผู้ติดตาม: 1

kh vs tnh

โพสต์ที่ 6

มาขอทายว่า อีกตัวมีลักษณะที่ชอบ takeover คนอื่นเขา

ใกล้เคียงไหมครับพี่  :lol:
โพสต์โพสต์