ประมาณการงบดุล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
RONNAPUM
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ปกติแล้วเราทำประมาณการงบดุล งบกำไรขาดทุนกันหรือไม่ครับ
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 2

ควรทำทั้ง
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

chatchai เขียน: แล้วอย่าลืมทำ Sensitivity ด้วยนะครับ
Sensitivity คืออะไรค่ะ
.....Give Everything but not Give Up.....
RONNAPUM

โพสต์ที่ 4

[quote="chatchai"]ควรทำทั้ง
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 5

RONNAPUM เขียน:ขอขคุณครับพี่ chatchai
ขอถามต่อนะครับ ปกติแล้วเรื่องดอกเบี้ยเงินกู้ต่างที่จะใช้
ในการประมาณการนั้นคิดอย่างไรครับ

เราต้องรู้เทอมการชำระหนี้  และอัตราดอกเบี้ยครับ
RONNAPUM เขียน:ขอตอบที่พี่ krisy ถามเรื่อง Sensitivity
เป็นการวิเคราะห์ความไวของมูลค่าต่อการเปลี่ยนแปลง
ของของสมมุติฐานที่เรากำหนดขึ้น โดยปกติแล้วจะทดสอบ
เฉพาะสมมุติฐานตัวที่เราไม่ค่อยมั่นใจครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
RONNAPUM

โพสต์ที่ 6

chatchai เขียน:

เราต้องรู้เทอมการชำระหนี้
V_accy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

งง

หมายถึงให้เราประมาณงบดุล งบกำไรขาดทุนคร่าวๆหรือครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณคุณ ronnapum และ พี่ chatchai ค่ะ

น่าจะคล้ายๆกับกำหนด scenario แบบต่างๆ เดี๋ยวลองไปถามค้นดูเพิ่มเติมค่ะ
.....Give Everything but not Give Up.....
โพสต์โพสต์