มือใหม่ครับ....ขอผู้ชี้แนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
@bangkok
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

มือใหม่ครับ....ขอผู้ชี้แนะครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ

ผม มือใหม่ ช่วยชี้แนะ ด้วยนะครับ
มีสงสัยฮะ

1. จริง หรือปล่าว ที่หุ้นไทย สามารถพลิกขึ้นลง
ตามนายทุนใหญ่
ซึ่งอันตรายสำหรับแมลงเม่า รายย่อย

2. ควรศึกษาผลประกอบการย้อนหลังกี่ปีครับ

3. SPF อยู่ในตลาดหุ้นไหมครับ

ยังต้องศึกษาอีกมากครับ
ขอบคุณครับ
JCHAI
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

1. จริง หรือปล่าว ที่หุ้นไทย สามารถพลิกขึ้นลง
ตามนายทุนใหญ่
ซึ่งอันตรายสำหรับแมลงเม่า รายย่อย
จริง แต่ไม่ใช่ทุกตัวครับ   ตรงนี้ไม่อันตราย ถ้าคุณสร้างเกราะคุ้มกันตัวเอง ด้วยความรู้ความเข้าใจในหุ้นที่คุณจะซื้อ  
2. ควรศึกษาผลประกอบการย้อนหลังกี่ปีครับ

มากปีได้ ก็ดีกับตัวคุณเอง  

แต่อย่างน้อยก็ต้องรู้นะ ว่า หุ้นที่จะซื้อทำอะไร
3. SPF อยู่ในตลาดหุ้นไหมครับ
samui airport property fund ยังอยู่ในตลาดครับ
โพสต์โพสต์