เจอMDพูดเก่งๆ แล้วตอนขายงานใหญ่ๆพวกMDเค้าขายเองหรือเปล่าคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
MindTrick
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เจอMDพูดเก่งๆ แล้วตอนขายงานใหญ่ๆพวกMDเค้าขายเองหรือเปล่าคับ

โพสต์ที่ 1

สงสัยน่ะครับ ว่าพวก MD เจองานใหญ่ๆขายเองหรือเปล่า หรืออย่างมากก็เป็นหัวหน้าใหญ่ของฝ่ายขาย(ผมไม่รู้เค้าเรียกอะไร)

เพรา่ะเวลาเราไปเจอ ผู้บริหารบางบริษัท เค้าพูดเก่งมากเลย ว่า ลูกค้าเค้าเป็นบริษัทยักษ์ใหญ่ ที่นั่น ที่นี่  พรีเซ้นตฺบริษัทตัวเองว่าเรานี่สุดยอดมาก

คือถ้าพูดเก่ง แล้วขายของเองด้วยนี่ น่าจะดี  :D ...จะได้เอามาไว้วิเคราะห์ผู้บริหารน่ะคับ...
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 2

คุณ MindTrick หรือไหมว่า
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
MindTrick

โพสต์ที่ 3

chatchai เขียน:คุณ MindTrick หรือไหมว่า  การขายงานไหนใหญ่สุด

ก็งานขายหุ้นสามัญของบริษัทไงครับ   :lol:

ลองคิดดูว่า  ถ้าขายหุ้น 100 ล้านหุ้น  ได้เพิ่มขึ้นหุ้นละ 1 บาท

บริษัทก็ได้เงินสดเข้าบริษัทเพิ่มตั้ง 100 ล้านบาทจากการขายเพียงโครงการเดียว  :ohno:   :ep:
ไม่ช่ายแล้วครับ อันนั้น ทุบหัวรายย่อย ของพวกนี้ไม่ต้องคุยเก่งก็ทำ :oops:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
MindTrick

โพสต์ที่ 4

คิดเห็็นอย่างไรเชิญโพสกันได้นะครับ
^
โพสต์โพสต์