ถึงคุณ value_invester_man

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 1

กรุณาอ่านและทำความเข้าใจ

เรื่องการลบกระทู้และกติกามารยาทในการตั้งกระทู้และตอบกระทู้

หากยังมีการจงใจฝ่าฝืน
ทางทีมงานจะทำการ Ban User
โดยไม่จำเป็นต้องบอกให้ทราบล่วงหน้า
"Winners never quit, and quitters never win."
ภาพประจำตัวสมาชิก
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ผมอ่านที่แกโพสต์แล้วรู้สึกเหมือนทีม มด ใหม่เป็น คมช ยังไงไม่รู้
มีคนมาลองของอยู่เป็นระยะ

ยังไงจะทำอะไรก็ทำเลยครับ
แบนเลยก็ดี ตัดไฟแต่ต้นลม
ถามเรื่องพื้นฐานปุ๊บ แกก็เลิกตอบไปเลย

ถ้าจะมีคนที่รักความยุติธรรมเข้ามาด่าผม
หรือมาบอกทำนองว่าไม่เห็นเค้าผิดอะไร
ช่วยกรุณาไปอ่านความเห็นของคุณ VIM ทั้งหมดดีๆก่อนนะครับ
แล้วลองตอบด้วยใจเป็นธรรมดูว่าแกต้องการอะไร
atsu

โพสต์ที่ 3

ว่าแต่เอาหมุดออกดีป่าวครับ
ปักหมุดแล้วคนไม่ค่อยเห็นกัน  :D

โพสต์ที่ 4

atsu เขียน:ผมอ่านที่แกโพสต์แล้วรู้สึกเหมือนทีม มด ใหม่เป็น คมช ยังไงไม่รู้
มีคนมาลองของอยู่เป็นระยะ
ช่วยขยายความตรงนี้หน่อยได้มั้ยครับ
เพราะอาจจะตีความหมายได้หลายแบบ

อยากเรียนให้ทราบว่าช่วงนี้อยู่ในช่วงถ่ายโอนงาน
ดังนั้นรูปแบบการทำงานของ Mod อาจจะมีขลุกขลักไปบ้าง
รวมทั้งตำแหน่งที่สำคัญบางตำแหน่งอาจจะยังไม่ลงตัวดีนัก

อยากให้ทำความเข้าใจตรงจุดนี้ให้ตรงกันด้วยครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
atsu

โพสต์ที่ 5

มิได้มีเจตนาว่าทีม มด ครับ
ถ้าทำให้เข้าใจผิด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
เจตนาว่าคนลองของและเห็นใจทีมงานครับ  :bow:
javidol
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

atsu เขียน:ว่าแต่เอาหมุดออกดีป่าวครับ
ปักหมุดแล้วคนไม่ค่อยเห็นกัน  :D
เห็นด้วยครับ
boonprak

โพสต์ที่ 7

ช่วงเริ่มต้นน่ะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงาน

ดีที่มีรายเดียวและอยู่ในห้องใหญ่ที่มีพี่ๆ เพื่อนๆ ดูแลมาก

ต่อไปถ้ามาเป็นกลุ่ม แย่หน่อยไปอยู่ในห้องมือใหม่ฯ ด้วย โยนลูกกันไปมา...ดึงดูด ควรมีมาตรการ norm ปฏิบัติอย่างไรบ้างครับ?
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 8

ทีมมดอาจจะดูแลไม่ทั่วถึง  หรือไม่รวดเร็วมากนัก

เพื่อนๆในเวบคงสามารถช่วยเหลือได้มาก  ถึงแม้จะไม่สามารถลบโพสต์  ลบกระทู้ได้

ช่วยได้ด้วยการโพสต์เตือน  ซักถาม  และท้วงติงครับ

ดังในหลายๆกระทู้ของคุณ value_invester_man  ก็มีเพื่อนๆหลายคนช่วยเหลือดีจังเลยครับ

ผมเป็นหนึ่งในทีมมด  ที่ดูแลในห้องนี้ด้วย  รู้สึกอบอุ่นและมีกำลังใจครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ช่วยเหลือกันด้วยครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

คำถามคือ

ตอนนี้ พี่วิม เป็นบุคคลที่ไม่ประสงค์ดีต่อเวปนี้ หรือเปล่า

ลักษณะการโพส ไม่ได้ป่วนโดยตรง แต่เหมือนท้าทาย

แล้ว พี่วิม ทำ ทำไม

ทำไม มาทำตอนนี้ เมื่อมีการเปลี่ยนแปลงผู้บริหาร

ผมไม่ได้เจาะจง ให้ร้ายใคร
แต่ถ้า ทีมมดเห็นว่าไม่ควร จะลบ คห.นี้ก็ได้นะครับ
triathlon

โพสต์ที่ 10

ปุย เขียน:คำถามคือ

ตอนนี้ พี่วิม เป็นบุคคลที่ไม่ประสงค์ดีต่อเวปนี้ หรือเปล่า

ลักษณะการโพส ไม่ได้ป่วนโดยตรง แต่เหมือนท้าทาย

แล้ว พี่วิม ทำ ทำไม

ทำไม มาทำตอนนี้ เมื่อมีการเปลี่ยนแปลงผู้บริหาร

ผมไม่ได้เจาะจง ให้ร้ายใคร
แต่ถ้า ทีมมดเห็นว่าไม่ควร จะลบ คห.นี้ก็ได้นะครับ
ยังไม่อยากให้ถึงขนาดกล่าวหาว่าไม่ประสงค์ดีต่อเวปนะคะ
เอาเป็นว่า สไตล์การลงทุนของคุณวิมอาจจะคนละแนวกับเวบ และหลายๆท่านมองว่าอาจจะขัดกับเป้าหมาย หรืออุดมการณ์ของเวบ ที่เน้น ส่งเสริมการลงทุนแนวคุณค่า
ซึ่งจริงๆแล้ว อินเตอร์เนทก็เป็นสังคมเสรีนะคะ จะสรุปว่าใครผิด ใครถูก กใช้ที่ แต่เปนว่าแนวทางไม่ตรงกัน เลยอาจต้องขอทำความเข้าใจตรงนี้ให้ชัดเจนมากกว่าคะ
just one life, use it!
kok2029

โพสต์ที่ 11

มีคนสร้างข้อมูลเท็จนี่ น่าจะลบ user ไหมครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... ee23ad25d7

:evil:
metro

โพสต์ที่ 12

ใบเหลืองมาแล้วนะครับ  :D

โพสต์ที่ 13

kok2029 เขียน:มีคนสร้างข้อมูลเท็จนี่ น่าจะลบ user ไหมครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... ee23ad25d7

:evil:
Ban User ไปแล้วครับ
แต่ก็อาจจะใช้ User อื่น เข้ามาป่วนได้อีก

ถ้าเจ้าตัวเข้ามาอ่าน อยากจะบอกว่า
เอาเวลาไปซื้อขายหุ้นเล่นรอบทำกำไรเยอะๆตามที่คุณถนัดเถอะครับ
หรือไป Post บอร์ดหุ้นที่การ Post ข้อความลักษณะนี้เป็นเรื่องปกติ
อย่ามาเสียเวลาป่วนที่นี่เลยครับ ไม่เห็นจะได้ประโยชน์อะไร
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 14

สมาชิกที่อาจจะสงสัยว่าทำไมชื่อนี้ถึงถูกแบน

ขอเรียนชี้แจงว่า  มีหลายกระทู้มากที่เนื้อหาการโพสท์ของสมาชิกท่านนี้นั้นเข้าข่ายการผิดกฎของ กลต. เพียงแต่สมาชิกท่านอื่นไม่ได้อ่าน  เนื่องจากกระทู้โดนลบไปก่อนนั่นเอง  และแม้เมื่อมีการเตือนหลายๆครั้ง  สมาชิกท่านนี้ก็ไม่ได้ปรับปรุงแก้ไขให้ถูกต้อง

จึงจำเป็นต้องระงับความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้นมากกว่านี้ครับ.....
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
ForrestGump

โพสต์ที่ 15

ผมคิดว่า เมื่อท่านประธานใหม่มาชี้แจงเรียบร้อย

พวกเราก็ควรเลิกพูดถึง คนๆ นี้ได้แล้วครับ เพราะ

"ไม่ควรค่าแก่การสนใจแต่อย่างใด" ถ้ายิ่งโพสต์โต้ตอบ เค้าอาจจะยิ่งชอบก็ได้

และ อนาคต อาจจะมีคนแบบนี้มาป่วนอีก ก็อย่าให้ความสนใจ พอทำผิดกฎบ่อยๆ ก็โดนลบ โดนแบนเองครับ

วันหน้ามีอีก พวกเราก็จะรู้สึกว่า "มันย่อมเป็นเช่นนั้นเอง" ไม่มีอะไร ไม่มีแก่นสาร ไม่สาระ ที่ "ควรค่าแก่การสนใจ"

ขอบคุณครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Luty97
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 16

ขอสนับสนุนแบนครับ
เท่าที่ตามอ่านดูเหมือนตั้งใจมาโพส โดยไม่สนใจเสียงรอบข้าง
และใครเตือนก็ไม่ฟัง  :\/:
หลักของความสมดุล
javoel

โพสต์ที่ 17

ขอร่วมด้วยช่วยกันอีกคน ครับ

อิอิอิ
ply33
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 18

MOD supporter :D
0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
atsu

โพสต์ที่ 19

อิอิ วันนี้มานั่งนึกดู หรือว่าจุดประสงค์คุณ VIM
คือการเข้ามาทดสอบความสามัคคีของคนในเวปเราครับ
:lol:  :lol:  :lol:

อ่านแล้วทำให้นึกถึงว่า จะมีคนลักษณะนี้(จากสไตล์ในการโพสต์)เข้ามาป่วนเป็นระยะๆ
ไม่รู้เป็นคนเดียวกันรึเปล่า
beammy

โพสต์ที่ 20

เห็นด้วยกับพี่หมอศรรามครับ ...
metro

โพสต์ที่ 21

[quote="สามัญชน"]สมาชิกที่อาจจะสงสัยว่าทำไมชื่อนี้ถึงถูกแบน

ขอเรียนชี้แจงว่า
Pekko

โพสต์ที่ 22

[quote="metro"][quote="สามัญชน"]สมาชิกที่อาจจะสงสัยว่าทำไมชื่อนี้ถึงถูกแบน

ขอเรียนชี้แจงว่า
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 23

ความดีความชอบในการตัดสินใจแบนอย่างทันท่วงทีนั้น  เป็นของน้องหวีครับ  ตัวผมเองนั้นลังเลอยู่นานและไม่ทันการณ์ครับ  :oops:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
energizer

โพสต์ที่ 24

แล้วเขามีโอกาสใช้ login ชื่ออื่นเข้ามาอีกไหมครับ
แค่อยากรู้
javidol

โพสต์ที่ 25

energizer เขียน:แล้วเขามีโอกาสใช้ login ชื่ออื่นเข้ามาอีกไหมครับ
แค่อยากรู้
น่าจะมีนะครับ
path2544

เคยค้าน....

โพสต์ที่ 26

ผมเคยค้านเรื่่องการ แบน USER แต่ครั้งนี้

สนับสนุนเต็มที่จ้า .........  :D  :D  :D
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
Oatarm

โพสต์ที่ 27

ประธานหมอท่านว่าไว้
ความดีความชอบในการตัดสินใจแบนอย่างทันท่วงทีนั้น  เป็นของน้องหวีครับ  ตัวผมเองนั้นลังเลอยู่นานและไม่ทันการณ์ครับ  
  ถูกต้องแล้วครับ  พี่หมอเป็นประธานต้องช้าไว้หน่อย  เป็นแม่ทัพอย่าเพิ่งเข้าตีเป็นระลอกแรก  ขุนศึกว่าไปก่อน ทำดีก็มีบำเหน็จความชอบ หากขุนศึกพลาดพลั้ง ท่านแม่ทัพค่อยเข้าไปแก้ไข
kookku02

โพสต์ที่ 28

ผมขอเสนอครับ
ผมจำไม่ได้แล้วครับ ว่าตอนผมสมัครสมาชิกเวปนั้นต้องกรอกข้อมูลบัตรประชาชนหรือเปล่า น่าจะไม่มีถ้าจำไม่ผิด เพื่อเป็นการป้องกันปัญหาพวกป่วน พอถูกแบนก็มาสมัครใหม่อีก น่าจะให้มีการกรอกเลขบัตรประชาชนเพื่อยืนยันตัวบุคคลจริงๆ สำหรับสมาชิกเก่าก็ทยอยแจ้ง (ไม่รู้จะเป็นดาบสองคมหรือไม่ ถ้ามีผู้ไม่หวังดีนำข้อมูลส่วนบุคคลไปใช้)
แต่มีตัวอย่าง ที่เวปเครื่องเสียงของคุณวิจิตร บุญชู (ขออนุญาติเอ่ยนาม) ช่วงแรกก็มีคนป่วน ตอนหลังทางทีมงานออกกฏให้สมาชิกต้องแฟกซ์บัตรประชาชนเพื่อยืนยันตัวตนของ user name ปรากฎว่าหลังจากนั้นไม่มีตัวป่วนอีกเลย มีแต่ความอบอุ่น คำแนะนำดีๆ ความจริงใจ และความเอื้ออาทรต่อกัน
(ผมยังซื้อลำโพงมือสองจากคนในเวป แถมโอนเงินให้ก่อนด้วยแล้วส่งของทางพัสดุ ถ้าไม่จริงใจกันจริงผมคงไม่กล้าวัดใจขนาดนี้)
Price is what you pay, value is what you get.
thumbman2001
ผู้ติดตาม: 44

โพสต์ที่ 29

ให้อีกหนึ่งเสียงครับ 8)
โพสต์โพสต์