ผมเชื่อว่าซีเอ็ดยังคงเป็นหุ้นประเภท 1 A หรือ 1 B เพราะว่า...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

ผมเชื่อว่าซีเอ็ดยังคงเป็นหุ้นประเภท 1 A หรือ 1 B เพราะว่า...

โพสต์ที่ 1

ผมกลัวโดนย้ายกระทู้  
ข้อหาโพสผิดห้อง

:rofl:  :rofl: :rofl:   :rofl:   :rofl:  :rofl:  :rofl: :rofl:   :rofl:   :rofl:

ความจริงแค่อยากเล่าเรื่องการกระจายหนังสือ่ของซีเอ็ด
คุณบั๊กไลฟ์เคยบอกไว้ว่า  
ซีเอ็ดเป็นเครือข่าย
ที่สามารถกระจายหนังสือได้ทั่วถึงมากที่สุด
พอดีวันศุกร์ที่แล้ว  ได้ไปนครศรีธรรมราชแบบแด็กส์ด่วน
ก็เลยถือโอกาสเข้าไปสำรวจชั้นหนังสือร้านซีเอ็ด
ในโลตัสนครศรีธรรมราช

โดยเน้นไปที่ชั้นวางหนังสือหมวด"ธุรกิจและการเงิน"

ผลจากการสำรวจแบบแด็กส์ด่วนได้ข้อมูลดังนี้

เจอหนังสือ "เซียนหุ้นมูลค่าฯ"  ของเสี่ย ม.  หนึ่งเล่ม
ไม่แน่ใจว่าขายดีจวนหมด  หรือว่าซีเอ็ดส่งไปเล่มเดียว
แต่ผมก็ได้ช่วยเสี่ย ม. ทางอ้อม  
ด้วยการหยิบหนังสือเล่มนั้น
ซึ่งเขาวางแค่ให้เห็นสันปก  
มาวางทับหนังสือหุ้น
ที่ออกโดยตลาดหลักทรัพย์ ซึ่งเหลือเป็นปึก

:oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:

เจอหนังสือ  "วัดมูลค่าหุ้นฯ" ของคุณสุมาอี้ 6 เล่ม
จุดเด่นของหนังสือคือ  
มีขนาดเล็กกว่าทุกเล่มที่อยู่บนหนังสือนั้น

เจอหนังสือ "วิธีเล่นหุ้นแบบเซียน เล่ม ๔"
ของครูเฒ่าเกาะช้าง ๑ เล่ม

เจอหนังสือ "กลโกงฯ " ของคุณสุนันท์  ศรีจันทรา
ซึ่งขายดีแบบเหลือเชื่อคือ  เจอพิมพ์ครั้งแรก ๑ เล่ม
เจอพิมพ์ครั้งที่สอง ประมาณหกเจ็ดเล่ม

เจอหนังสือของ ดร.นิเวศน์หลายเล่ม  จำชื่อหนังสือไม่ไหว
รู้แต่ว่า มีวางในชั้นหนังสือมากที่สุด

ส่วน
หนังสือ" เทมเปิ้ลบ๊อกซิ่ง"  หาไม่เจอ  เพราะยังไม่ได้วางขาย

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ที่พูดมานี่อาการเหมือนกับซีเอ๊ดที่ห้างแถวบ้าน ..เด๊ะเลยครับ
burengnong

โพสต์ที่ 3

se-ed ที่เชียงรายก็เหมือนกันถามหาหนังสือเสี่ยมนก็ม่ายมีต้องสั่งซื้อเอา
lekmak333
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

สมมุติ ทุกคนใช้คอมพิวเตอร์กันหมด pocket pc กันหมด แต่ก็อีกนาน

กระดาษยังมีความสำคัญอีกหรือเปล่า

เพราะ สังเกตุเห็น พักหลังๆ หลายบริษัท ส่ง cd มาแทนหนังสือกันเยอะเลย
ที่ทำงาน ก็ส่ง mail ติดต่อกัน แทนใบ memo , แม้แต่เซ็นอนุมัต ก็กำลังจะเอา certificates signature ดูทุกอย่างกำลังจะเป็น digital ไปหมด  :lol:
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 5

เดี๋ยวนี้ผมชอบซื้อหนังสือผ่านse-ed eshop
สะดวกดีครับ  :)
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

Re: ผมเชื่อว่าซีเอ็ดยังคงเป็นหุ้นประเภท 1 A หรือ 1 B เพราะว่

โพสต์ที่ 6

[quote="เจอหนังสือ "เซียนหุ้นมูลค่าฯ"
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
ผู้ติดตาม: 2

Re: ผมเชื่อว่าซีเอ็ดยังคงเป็นหุ้นประเภท 1 A หรือ 1 B เพราะว่

โพสต์ที่ 7

:[/quote]

อ่านตอนแรกเข้าใจว่า
ผมก็ได้ช่วยเสี่ย ม. ทางอ้อม
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณเฮียคลายเครียดสำหรับข้อมูลครับ :D
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Penguins

โพสต์ที่ 9

ผมจะดีใจดี หรือเสียใจดีอะ
ม่ายมี หนังสือ ของผม เลยอะ  :'O  ตั้ง 4 ปกเชียว
:'O  :'O
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 10

:arrow: ผมเชื่อว่าซีเอ็ดยังคงเป็นหุ้นประเภท 1 A หรือ 1 B เพราะว่า...

ผมก็เชื่อว่าซี11ขายหนังสือเฮียหมด  ได้พิมพ์ครั้งที่2
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 11

[quote="Penguins"]ผมจะดีใจดี หรือเสียใจดีอะ
ม่ายมี หนังสือ ของผม เลยอะ
juntuma

โพสต์ที่ 12

ซีเอ็ดที่โลตัสอุดรฯ  พื้นที่เล็กนิดเดียว  ประมาณห้าสิบตารางเมตร
แต่ก้อขายดี  ดูจากจำนวนพนักงานแคชเชียร์สองคน  คนจัดหนังสือสองคนหนังสือน้อยตามพื้นที่  เน้นพวกรายวันรายปักษ์  กะหนังสือคอมฯ
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 13

พูดถึงหนังสือพี่มนเล่ม1นั้นหายสาบสูญไปจากตลาดแล้วครับ ที่เมืองเลยหาไม่ได้แล้ว

และเล่มสอง ที่ผมไปเจอก็มีเล่มเดียว ไม่รู้พี่มนใช้นโยบายการทำตลาดเหมือนกับจตุคามหรือเปล่าครับ

ปล่อยให้ขาด มูลค่าจะได้สูงขึ้น :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
metro

โพสต์ที่ 14

naris เขียน:พูดถึงหนังสือพี่มนเล่ม1นั้นหายสาบสูญไปจากตลาดแล้วครับ ที่เมืองเลยหาไม่ได้แล้ว

และเล่มสอง ที่ผมไปเจอก็มีเล่มเดียว ไม่รู้พี่มนใช้นโยบายการทำตลาดเหมือนกับจตุคามหรือเปล่าครับ

ปล่อยให้ขาด มูลค่าจะได้สูงขึ้น :P

555  :D
โพสต์โพสต์