เบจภาคี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
กุหลาบงามหลังฝน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

เบจภาคี

โพสต์ที่ 1

ในตลาดพระเครื่องยังมีพระเบจภาคี คือพระที่เป็นที่นิยม ทุกคนหวังที่จะครอบครอง ไม่ทราบว่าพี่ๆว่าในตลาดหุ้นไทยหุ้นตัวไหนเป็นเบจภาคี
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

เบจภาคี

โพสต์ที่ 2

ไม่มีใครเริ่มผมเริ่มก่อนก็ได้ SCC PTT
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
misterjai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เบจภาคี

โพสต์ที่ 3

:la:  :la:  :la:
ขออภัยมือใหม่พึ่งหัดลงทุนงับ ^_______^
Onokung

เบจภาคี

โพสต์ที่ 4

1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
trillionaire
ผู้ติดตาม: 78

เบจภาคี

โพสต์ที่ 5

..."เบญจภาคี"มั้งครับ... :roll:
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

เบจภาคี

โพสต์ที่ 6

สร้างน้อย ขลัง นิยมตลอดกาล แพง
บะหมี่  รร ริมน้ำ  ปูน  สผ  ราม
คิดแบบลวกๆ อาจมีที่ดีกว่าครับ  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
boybbcom

เบจภาคี

โพสต์ที่ 7

รู้สึก คุณเอกยุทธ เคยพูดไว้นะครับ เบญจภาคี เคยลงในกรุงเทพธุรกิจ BIZWEEK ด้วย

ถ้าจำไม่ผิด มี 1) SCC 2) ptt 3) BBL 4) Kbank 5) TPI(IRPC) 6) PTTEP
มั้งครับ แต่เบญจภาคี ของเค้า มี 6 ตัวนะครับ เลยไม่รู้ว่า เบญจ ยังไง

เค้าบอกว่า ซื้อแล้วถือเลย ขาดทุนก็ไม่ต้องขาย เดี๋ยวก็มีคนทำขึ้นเอง ประมาณนี้นะครับ  ไม่ได้ชี้นำนะครับ

ส่วนในใจผม มี ปูนใหญ่ กับ PTT ครับ เรียกว่า ทวิภาคี ดีกว่า
โพสต์โพสต์