RCL ผมไหงกลายเป็นยังงี้ไปได้อ่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
FITCH
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

RCL ผมไหงกลายเป็นยังงี้ไปได้อ่ะ

โพสต์ที่ 1

RCL หูยทำไมน่ากลัวยังงี้
เคาะ 18.8 หนึ่งแสนแล้ว BID อีก 2 แสนเคาะ 18.9 อีก 1 แสนทันที บิด 18.9 2 แสน
คนแห่เคาะ 19 บาทกัน 2 แสนแล้วโยน offer มา 2 แสน
ถอนบิดที่ 18.9 กะ 18.8 ออกทั้งหมด เอื๊อก ไอ๊หย๊า......

วันนี้ว่าง นั่งเปิดจอดู ทำไมมันโหดยังงี้ฟะ :lol:
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 907

โพสต์ที่ 2

คุณ Fitch เนี่ย แน่จริงๆ ครับ นับถือ.ๆ
เพราะยังคงถือ rcl อยู่เลย

ผมขายไปแค่ 80 บาท เองครับ
เฮ่ออ.. :roll: ซื้อหุ้นว่ายากแล้ว ขายหุ้นเนี่ยยากกว่า...
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 3

คุณลูกอีสานชาวปักษ์ใต้

ผมขายถูกกว่าคุณอีกครับ คือเฉลี่ยประมาณ 16 บาท เกลี้ยงปอด
แล้วครับ ไปซื้อเรือที่โคลงยิ่งกว่า RCL ฮ่าๆ กลัวเรือล่มอยู่เหมือนกัน
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 907

โพสต์ที่ 4

80 บาทเนี่ย ก่อนแตกพาร์นะครับ ท่าน CK :lol:
แต่ 16 บาทของคุณ CK คือ 160 บาทอก่อนแตกพาร์นาครับ

วันนี้อ่าน งานวิจัยของอยุธยา บอกว่าจะซื้อเรืออีก 2 ลำ รวมเป็น 6 ลำ
ใช้เงินประมาณ 6800 ล้านบาท.....

ก็เลยคิดว่าตัวนี้คงใ้ห้ปันผลไม่มากครับ และน่าเป็นห่วงหากดอกเบี้ยใน ตลาดโลก ขยับขึ้น...
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
member -- but not sign-in
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

the upturn of shipping biz will last until 2005, until the current ship orders are completed. one cycle takes 4-5 years. the bottom is 2002 (where there is no ship order -- supply). 2003-2005 is upturn (the ship orders are placed, and finish in 2005). So, after 2005, supply will exceed demand, and will cause the revenue per container box to go down.

dont worry. the fundamental is still there.
ล็อคหัวข้อ