Net Settlement

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 1

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้บัญชีเครดิต...

ถ้าเราซื้อด้วยเครดิตของเรา พอมีกำไรก็ take profit ก่อนจะปิดตลาด แบบนี้ก็คือ Net Settlement ใช่มั้ยครับ เพิ่งรู้  :oops: แหม จับเสือมือเปล่ามากเลยนะครับวิธีนี้ เอาไว้หาค่าขนมฉุกเฉินตอนปลายเดือน (ระวัง fat tail ด้วยนะจ๊ะ)

ไม่ทราบว่าชาว VI ใช้ NS กันบ้างหรือไม่?
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Reminiscence of 3 Dogs
ผู้ติดตาม: 0

Re: Net Settlement

โพสต์ที่ 2

[quote="สุมาอี้"]
scholl

โพสต์ที่ 3

สมัยที่เล่นเก็งกำไรทำประจำครับ แต่ถ้าสมัยนี้หลังจากลงทุนกึ่ง VI นี่(ยังไม่มั่นใจว่า VI พันธุ์แท้) ไม่เคยทำเลยครับ ^^!
jaychou

โพสต์ที่ 4

เคยเหมือนกันครับ แต่ดูเหมือนว่าผมจะไม่เหมาะกับการเน็ตซักเท่าไหร่
เพราะโดยมากจะเจ๊ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 5

ตลาดหุ้นนี่แปลกนะครับ อะไรที่ดูง่ายๆ จะยาก
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
beammy

โพสต์ที่ 6

jaychou เขียน:เคยเหมือนกันครับ แต่ดูเหมือนว่าผมจะไม่เหมาะกับการเน็ตซักเท่าไหร่
เพราะโดยมากจะเจ๊ง
ผมด้วยครับ เล่นทีไรเจ๊งทุกที

ไม่เล่นแล้ว เหอๆๆ ...
plamuek76

โพสต์ที่ 7

ก่อนมาแนวVI เคยทำกับอีเว่อร์ครับ ได้ค่าขนมกลับบ้านพอสมควร
แต่ตอนมาตกลงไประหว่างวันหัวใจแทบวาย
:oops:  :oops:
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

เมื่อก่อนเคยทำครับ
วันไหนนึกอยากโยนหัวก้อยขึ้นมาก็ใช้วิธีนี้แหละครับ
ได้มั่ง เจ๊ามั่ง เจ๊งมั่ง ...  :lol:
"Winners never quit, and quitters never win."
itti_peak

โพสต์ที่ 9

จริง net sattlement ควรเ่ล่นโดยใช้กราฟและเป็นพวกระยะสั้น กราฟ 30 นาที หรือ 10

ถือยาวหรือเล่นพื้นฐานไม่ได้
โพสต์โพสต์