ถ้าเหตุการณ์บ้านเมืองไม่เป็นไปในทางที่ดีอย่างที่คิด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nearly_vi
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถ้าเหตุการณ์บ้านเมืองไม่เป็นไปในทางที่ดีอย่างที่คิด

โพสต์ที่ 1

ถ้ามีเหตุการณ์ร้ายแรง (ตบปากตัวเองสิบที) หรือ เกิดวิกฤติเศรษฐกิจอีก อย่างปี 40-41

คิดว่ากลุ่มธุรกิจใดอยู่ได้ หรือ ยิ่งรุ่ง

ขอความเห็นครับ
ไม่ขอเป็นถึง "กูรู" ขอเป็นแค่ "กูรวย" ก็พอ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
ผู้ติดตาม: 0

Re: ถ้าเหตุการณ์บ้านเมืองไม่เป็นไปในทางที่ดีอย่างที่คิด

โพสต์ที่ 2

nearly_vi เขียน:ถ้ามีเหตุการณ์ร้ายแรง (ตบปากตัวเองสิบที) หรือ เกิดวิกฤติเศรษฐกิจอีก อย่างปี 40-41

คิดว่ากลุ่มธุรกิจใดอยู่ได้ หรือ ยิ่งรุ่ง

ขอความเห็นครับ
ถ้าราคาหุ้น คงไม่มีใครทราบครับ สำหรับผมการ stop loss จึงยังคงสำคัญเสมอ

แต่ถ้าธุรกิจ ผมว่ามีหลายธุรกิจนะครับที่ยังไงซะคนต้องใช้ เช่น ค้าปลีก BigC CP7-11 , ไฟฟ้า Ratch Egcomp, พลังงานน้ำมัน, อาหาร CPF GFPT TUF PB, รพ ที่ไม่ได้ใช้ 30 บาท ....etc.

ซึ่งปัจจัยเสี่ยงของธุรกิจ ผมว่าน่ามาจากเรื่องอื่นที่ไม่ใช่เหตุการทางการเมือง แต่ว่า ราคาหุ้นนี่ ทายไปก็เดาแค่นั้น
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Monet
ผู้ติดตาม: 0

Re: ถ้าเหตุการณ์บ้านเมืองไม่เป็นไปในทางที่ดีอย่างที่คิด

โพสต์ที่ 3

nearly_vi เขียน:ถ้ามีเหตุการณ์ร้ายแรง (ตบปากตัวเองสิบที)
ประเด็นนี้น่าห่วง
แต่ไม่น่าพูดครับ
บทที่หนึ่ง "ทำงานหาเงิน"
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 70

โพสต์ที่ 4

SET 665.93  +6.66   2708.089M    
SET100  1,006.01  +11.26      
SET50  461.39  +5.27  

ถ้าเป็นพวกฝรั่งเขาว่าอัปมงคล

ผมพูดเลอะเทอะนะ อย่าคิดมาก
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
โพสต์โพสต์