ดร.นิเวศน์ บอกทาง FM 96.5 ว่าตอนนี้ ท่านยังไม่ขายหุ้น ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
EAKEPON
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

ดร.นิเวศน์ บอกทาง FM 96.5 ว่าตอนนี้ ท่านยังไม่ขายหุ้น ครับ

โพสต์ที่ 1

ดร.นิเวศน์ บอกทาง 96.5 ว่า ตอนนี้ท่านยังไม่ขายหุ้น ครับ
แล้วถ้า ดัขนี ลดลงจน เหลือ 500 (pe ทั้งตลาดจะเหลือ 6 เท่า )
ถือว่า เสียงต่ำมากๆ ถ้าท่านมีเงินอีก ท่านจะซื้อหุ้นเพิ่ม ครับ
เพราะดูจากเศษฐกิจ ปัจจุบันโอกาส ที่ดัชนี จะลดเหลือ 200 จุดแบบ ปี 40 มีน้อยมากๆ
ราคาหุ้น ตอนนี้ถ้าซื้อแล้วถือยาวก็น่าสนใจ
แต่ซื้อแล้วราคา อาจจะลงอีก เราไม่รู้หลอกว่าหุ้นจะลงไปเท่าไหร่

ผมเข้าใจว่า ท่านต้องการจะบอกว่า ถ้าหุ้นของเราเป็น
หุ้นที่ดี แบบที่ ดร.นิเวศน์ซื้อ
แล้วซื้อ ไว้ตอนที่ราคา สมเหตุผล
ก็ให้ถือเอาไว้อย่าขาย พอตลาดดีราคาก็จะกลับมาเอง
และถ้าดัชนี ลดลงมากๆจนเหลือ 500
นี้คือโอกาส ซื้อที่ปลอดภัยมากๆ แต่ก็ต้องเลือกหุ้นที่ดี
แบบ ดร.นิเวศน์ นะครับ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
bigshow
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เดี๋ยวผมอยู่เป็น ดร. เอง ขนาดคนใน thaivi ยังกลัวที่จะถือหุ้นแสดงว่าหุ้นคงใกล้ฟื้นแล้ว (เดาเอา)
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
bigshow
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

bigshow เขียน:เดี๋ยวผมอยู่เป็นเพื่อน ดร.นิเวสน์ เอง ขนาดคนใน thaivi ยังกลัวที่จะถือหุ้นแสดงว่าหุ้นคงใกล้ฟื้นแล้ว (เดาเอา)
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
วัวแดง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ดีกว่าซื้อตอน 750 เป็นไหนๆ :D
ขนาดตอนนั้นยังซื้อเลย แล้วตอนนี้กลัวอะไร ไม่รู้.......... 8)
007-s

โพสต์ที่ 5

กลัวจริงรึ  :lol:
BHT

โพสต์ที่ 6

500 จุด นี่คือ 500 ถ้วน หรือ 5xx เท่าไหร่ครับ
jiras

โพสต์ที่ 7

อยากให้ตัวที่เล็งไว้ลงมาครับ
mint,minor ที่ 6 บาท
rojana ได้ครบแล้ว
โพสต์โพสต์