MFEC ไปประชุมผู้ถือหุ้นมา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
contrarian
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 1

โดยสรุป HOLD ต่อครับ น่าจะเติบโตในอัตราสูงต่อไป
พอใจกับการเปิดเผย สารสนเทศครับ , บรรยากาศการประชุมเป็นไปทางบวก ไม่มีการคัดค้านจากผู้เข้าประชุมเลยครับ มีแต่เสนอความคิดเห็นไปในทางสร้างสรรค์

โพสต์ไว้ในห้อง กระทิงคุณค่า เวบกระทิงเขียว หัวข้อค้นฟ้าคว้าดาว
ชอบ MFEC ครับ
โดยเฉพาะ หลังจากที่ ผู้บริหาร fail จาก แผนงานปี 48 ทำให้ราคาหุ้นตกต่ำลงมา ถือว่าเป็นโอกาสสะสมครับ

จุดเด่น
1.ประเด็น ความสม่ำเสมอของรายได้ ระยะ 2-3 ปีนี้ ไม่ค่อยน่าห่วงแล้วครับ เพียงแต่ concern เศรษฐกิจเป็นประเด็นที่ต้องระวัง
backlog ตอนนี้ 1,200 ล.สูงเป็นประวัติการณ์ ดูโครงการในมือเชื่อว่ายังสามารถสะสมbacklog ได้สูงกว่านี้อีก 31/12/48 1200 ล้าน , 31/3/2549 ยังคงมี 1200 ล้าน
2.วิสัยทัศน์ผู้บริหารครับ คุณอดิเรก CEO(48ปี) ,คุณศิริวัฒน์ MD.(37 ปี) ผมมองว่า 2 คนนี้ น่าจะเหมือน ตัน โออิชิ แห่งวงการ IT ไทยครับ (ถ้าอยู่ไม่ครบ 2 คน ก็ต้อง revise ใหม่ครับ)
3.หัวใจธุรกิจนี้ คือ บุคลากร และ INTELLECTUAL CAPITAL ตรงนี้ ระยะยาว จะทำให้ mfec ยืนยง และ เป็นจุดที่ทำให้ผมชอบ mfec มากกว่า AIT ,ILINK
4.ธุรกิจ INVENTORY น้อย , ภาระที่เงินไปจมน้อย หากำไรได้เท่าไร ปันผลให้ผู้ถือหุ้นเกือบหมดเลยครับ อย่างนี้ถ้ารายได้และกำไร ยิ่งเติบโต ยิ่งดีใช่ไหมครับ
5.solution ที่พัฒนาให้ลูกค้าหนึ่ง เมื่อนำไป develop ต่อ ให้ลูกค้าอื่น ต้นทุนจะลดลงไปอีก และในระยะ 1-2 ปีนี้ mfec จะได้ประโยชน์จากตรงนี้

ข้อด้อย
1.ธุรกิจนี้ บุคลากรสำคัญที่สุด มีการซื้อตัวเป็นประจำ บุคลากร MFEC อายุเฉลี่ย ประมาณ 25 ปี ทำให้มีทั้งข้อดี คือต่อไปจะเก่งขึ้น productivity จะมากขึ้น ข้อเสีย คือ บางคนอาจยังไม่มืออาชีพพอ ขึ้นกับบุคลิกส่วนตัว
2.รายได้วูบวาบ ขึ้นกับงานประมูลมากขึ้น แต่สามารถแก้ไขได้ครับ และแก้ได้รวดเร็ว

ธรรมาภิบาล ของ คณะกรรมการ OK ,มีที่ผม ตะขิดตะขวงใจ คือตอน TAKE MIS แต่ ส่วนที่จ่ายไม่มาก และใช้หุ้นแลก ก็เลยยังให้เวลารอดู
แต่บริษัท ลูกตอนนี้ ยังหวังรายได้เป็นกอบเป็นกำไม่ได้ ขอให้อย่าขาดทุนมาก ก็ OK ครับ เพราะ core bussiness เชื่อว่าจะไปได้สวย

สรุป ซื้อตอนนี้ ได้ปันผล .33 บาท ปี 49 น่าจะได้อีก อย่างน้อย.48 รับความเสี่ยงไหวหรือไม่ต้องคิดเอง

***ผมรวบรวม ข้อมูลเชิงคุณภาพ ไว้หลายไฟล์ สนใจทิ้งเมล์ไว้ ขอเมล์บอกซ์ใหญ่ๆนะครับ ไม่มีเวลาส่งหลายครั้ง ส่วนงบการเงินไปแกะเอง ผมดูไม่เก่ง
ทางที่ดี ควรโหลด 56-1 มาอ่านก่อน และ ไฟล์จาก oppurtunity day ครั้งล่าสุด ในweb ตลาดหลักทรัพย์ ด้วย
หรือ ลองตั้งประเด็นข้อสงสัย ในนี้ด้วยก็ดีครับ ผมอยากได้คนช่วยคิดให้รอบครอบ
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

วงการนี้ ต้องให้ท่านคัดท้ายมา comment ครับ

ท่านนี้วงในระดับ premier leaque ในเรื่อง IT solution
golfene
Verified User

โพสต์ที่ 3

http://www.bbznet.com/scripts3/view.php ... ฟ้าคว้าดาว

link ตามนี้เลยครับ เพื่อมีคนสนใจ
ภาพประจำตัวสมาชิก
bantozai

ขอข้อมูลด้วยนะครับ

โพสต์ที่ 4

bantozai

hello

โพสต์ที่ 5

ขอข้อมูลด้วยครับ
ขอบคุณครับ

[email protected]
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 6

5.solution ที่พัฒนาให้ลูกค้าหนึ่ง เมื่อนำไป develop ต่อ ให้ลูกค้าอื่น ต้นทุนจะลดลงไปอีก และในระยะ 1-2 ปีนี้ mfec จะได้ประโยชน์จากตรงนี้
ที่ควรห่วงคือ

orderที่ได้รับ คล้ายกับของเดิมหรือ repeat มั๊ย เพราะว่า บางครั้ง bidding ควบคุมได้ลำบาก ถ้าไม่ repeat , ตัวcost and overhead ก็ไม่ลด

order ได้รับสม่ำเสมอและเพิ่มมากขึ้นแสดงว่า มีความสามารถ แต่.......
....ต้องส่งมอบได้ตามกำหนดและไม่โดนปรับ จึงเกิดเป็นรายได้ที่ดี
....เป็น order ที่ดีมีทั้งปริมาณและคุณภาพดี คือ ได้ราคา ได้กำไร ได้ความรู้ ทักษะ และ reference ต่อๆไปเรื่อยๆ

บริษัทอย่างนี้การคาดการณ์รายได้ขึ้นอยู่กับการส่งมอบ project ใหญ่ case by case ต้องติดตามใกล้ชิด (บางที analyst ก็ไม่ละเอียดและไม่เข้าใจ คาดการณ์ผิดได้)
Rabbit VS. Turtle
s3410312

โพสต์ที่ 7

เรียนถาม ท่านเจ้าของกระทู้ ด้วยความไม่เข้าใจ ทำไม ROA, ROE ถึงได้เตี้ยลง

==================================================

ณ วันที่ 31/12/2548 31/12/2547 31/12/2546
สินทรัพย์รวม 957.61 1,031.19 620.27
หนี้สินรวม 387.85 531.40 204.88
ส่วนของผู้ถือหุ้น 553.68 483.48 415.39
มูลค่าหุ้นที่เรียกชำระแล้ว 217.00 200.00 200.00
รายได้รวม 1,517.54 1,428.30 736.10
กำไรสุทธิ 76.76 134.59 70.27
กำไรต่อหุ้น(บาท) 0.37 0.67 0.61
ROA(%)* 11.03 22.19 16.25
ROE(%)* 14.80 29.95 16.92
อัตรากำไรสุทธิ(%) 5.06 9.42 9.55
ณ วันที่ 21/04/2549 30/12/2548 30/12/2547 31/12/2546
อัตราราคาปิดต่อกำไรต่อหุ้น(เท่า) 14.98 8.95 13.66 N.A.
อัตราส่วนราคาปิดต่อมูลค่าหุ้นทางบัญชี(เท่า) 2.08 2.17 2.82 N.A.
มูลค่าหุ้นทางบัญชีต่อหุ้น(บาท) 2.55 2.44 2.04 N.A.
อัตราส่วนเงินปันผลตอบแทน(%) 6.23 8.69 5.74 -
ราคาล่าสุด(บาท) 5.30 5.30 5.75 10.50
มูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาด 1,150.10 1,150.10 1,150.00 2,100.00
* - ปรับเต็มปี
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 8

รายได้หลักของ MFEC มาจากลูกค้ารายนึง ซึ่งถ้าลดการลงทุนด้าน IT จะซวยได้นะครับ แต่งาน MFEC ดูจะเป็นแบบจับฉ่ายมากกว่าเช่น System Admin, DB Admin, Programming ทำให้มีงานอยู่เรื่อยๆ อย่าง Accenture จะเป็นงานที่ใช้ความรู้สูงกว่าทำให้บางช่วงก็ไม่มี demand ขนาดนั้น

MFEC บริการดี พนักงานเก่งครับ ตอนนี้ที่เห็นเป็นคู่แข่งได้ก็มี
G-Able, HP ลอง Check เรื่อง Turnover Rate หรือยังครับ ถ้าสูงระวังจะมีการพัฒนาพนักงานให้คู่แข่งนะครับ

ผมก็แอบมองตัวนี้อยู่แต่ไม่กล้าลงเงินครับ
I do not sleep. I dream.
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 9

ขอข้อมูลหน่อยครับ เห็นหุ้นกำลังแดงวันนี้

ขอบคุณครับ
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 10

ให้ข้อมูลเรื่องบุคลากรนิดนึง ตอนนี้ภาคคอมพิวเตอร์แย่งตัวกันหนักมากครับ
ขนาดเด็กเพิ่งจบยังต้องให้เงินเดือนสูงๆแย่งกันเลยด้วยซ้ำ
แต่ก็ไม่แน่นะ อาจจะกำไรเยอะจนแย่งได้กันอย่างนี้แล้วยังกำไรเยอะก็ได้
_________
ก้อนหิน

โพสต์ที่ 11

ให้ ข้อมูลเรื่อง turn over นิดนึงนะครับ
จะบอกว่า turn over ในความคิดผม น่าจะสูงมากทีเดียวครับ
คนนึง น่าจะเฉลี่ยๆ 2-3 ปี ครับ
(เอาจากรุ่นผมนะครับประมาณ 2 ปีครับ)

เข้าไป 20 คน ตอนนี้น่าจะเหลือซัก 7 คน

แต่ ผมว่าเซลล์เค้าเก่งครับ หางานมาได้เรื่อยๆมีงานเยอะ จนคนทำแทบไม่ทัน

ขอ ข้อมูลมาดูด้วยก็แล้วกันครับ
s3410312

โพสต์ที่ 12

เท่าที่ผมทราบก็คือ วงการนี้ turn over มันสูงอยู่แล้ว เคยได้ยินจากแหล่งข้อมูลที่เชื่อถือได้ บอกว่า MFEC นี้มีอัตรา turn over ต่ำที่สุดในบรรดาบริษัทฯ ที่อยู่ในแวดวงเดียวกัน เช่น g-able, samart เป็นต้น มีเพื่อนที่ทำงานที่นี้นเหมือนกัน บอกว่า เจ้านายค่อนข้างจะ nice กับลูกน้องมาก แต่เรื่องนี้ก็ต่างจิตต่างใจน่ะครับ บางคนว่า nice บางคนไม่ happy ส่วนเรื่องที่บอกว่า sales เก่ง หางานได้เรื่อย ๆ อันนี้ก็ตรงกับที่เพื่อนบอกเหมือนกัน เขาบอกว่าทำงานกันไม่ค่อยทัน

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ "ธรรมาภิบาล ของ คณะกรรมการ OK ,มีที่ผม ตะขิดตะขวงใจ คือตอน TAKE MIS แต่ ส่วนที่จ่ายไม่มาก และใช้หุ้นแลก ก็เลยยังให้เวลารอดู" ไม่ทราบขอรายละเอียดเพิ่มเติมได้ไหมครับ ว่าตะขิดตะขวงใจตรงไหน

ขอบคุณครับ
qwert

โพสต์ที่ 13

สนใจเหมือนกันครับ ขอข้อมูลด้วย

ขอบคุณครับ :D

contrarian

โพสต์ที่ 14

ตอบเรื่อง TAKE MIS ก่อนนะครับ
MIS อยู่ใน MODERN เหมือนกัน แต่เกิดก่อน กึ่งๆว่าเป็นแม่ของMFEC
กรรมการ MFEC ก็มีหุ้นอยู่ใน MIS
ผมมองว่า MIS อนาคตไม่ดี ไม่มีอะไร จะซื้อมาทำไม กรรมการ ถือโอกาส เอา MFEC ซึ่งดีกว่า ไปซื้อทรัพย์สินส่วนตัวของตัวเองใช่หรือไม่
แต่ผมบอกว่ารับได้ และให้โอกาส เพราะ การซื้อมาใช้วิธีจ่ายเป็นหุ้น และ dilute ไม่มาก และโดยสำนึก ผู้บริหารอาจจะคิดว่ามีบุญคุณต่อกัน เพราะตอนเริ่ม MFEC MODERN เขาให้โอกาสครับ อันนี้มองในแง่ร้ายนะครับ

แต่มองในแง่ดี บุคลากรจาก MIS transfersมาได้ แต่ต้องมาจูนกันใหม่ ซึ่งตอนนี้ก็กระชับขึ้นเรื่อยๆ

ส่วนการมอง MIS ผมก็มองได้ถูกครับ เพราะ พอtake มาแล้ว รายได้ตกต่ำ กว่าตอนแจ้ง สารสนเทศก่อนเข้า take มาก เพิ่ง take มา 1 ปี ตัวนี้ต้องรอการบริโภคภายในฟื้นนะครับ จึงจะได้ประโยชน์ เพราะมุ่งเจาะตลาด sme

แค่นี้ก่อนนะครับ
ไม่คิดว่าจะมีสมาชิกสนใจมากขนาดนี้ คงเป็นเพราะ volume กำลังเข้า จะหาเวลาร่ายให้ฟังยาวหน่อยครับ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 15

Viewtiful Investor เขียน:รายได้หลักของ MFEC มาจากลูกค้ารายนึง ซึ่งถ้าลดการลงทุนด้าน IT จะซวยได้นะครับ แต่งาน MFEC ดูจะเป็นแบบจับฉ่ายมากกว่าเช่น System Admin, DB Admin, Programming ทำให้มีงานอยู่เรื่อยๆ อย่าง Accenture จะเป็นงานที่ใช้ความรู้สูงกว่าทำให้บางช่วงก็ไม่มี demand ขนาดนั้น
............................ AIS ? :D
Viewtiful Investor เขียน:MFEC บริการดี พนักงานเก่งครับ ตอนนี้ที่เห็นเป็นคู่แข่งได้ก็มี
G-Able, HP ลอง Check เรื่อง Turnover Rate หรือยังครับ ถ้าสูงระวังจะมีการพัฒนาพนักงานให้คู่แข่งนะครับ

ผมก็แอบมองตัวนี้อยู่แต่ไม่กล้าลงเงินครับ
คู่แข่งที่ทำได้แบบ MFEC ที่น่ากลัวจริงๆ คือ Logic (CDG) เพียงแต่ยังไม่ค่อยบุกใน Segment อู่ข่าวของ MFEC แค่นั้นเอง

จริงๆมีอีกหลายบริษัทครับ ... HP Consulting ก็พยายามจะบุกตลาดของ MFEC แต่คงยากครับ เพราะบริษัทข้ามชาติราคาจะแพงกว่า แม้ว่า AIS จะใช้เครื่องของ HP อยู่เยอะก็ตาม อ้อ แว่วๆมาว่า IBM ก็พยายามจะแทรกด้วยนา แต่ว่ายังแทรกไม่เข้าเท่านั้นเอง อิอิ

ธุรกิจแบบ MFEC ... ถ้าถามผมว่า มีความสามารถในการแข่งขันอย่างยั่งยืนมั้ย ผมคิดว่าไม่ครับ ... ธุรกิจแบบนี้ ต้องดวลดาบอยู่เสมอครับ อยู่ที่ว่าในช่วงไหนใครมียอดฝีมือด้านการขาย และ ด้านเทคนิค และทุนทรัพย์ อยู่มากกว่ากันแค่นั้นเองครับ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

ปัจจุบันนี้ trend outsource บุคคลากร IT มาแรงครับ
บริษัทต่างๆคงลดต้นทุนทางด้าน IT ด้วยการ outsourcing
บริษัทที่ให้บริการด้าน Outsourcing เลยผุดกันขึ้นมาเยอะเลย
จะว่าไปก็เหมือนจับเสือมือเปล่า
รับคนที่มีประสบการณ์เข้ามา ไม่ต้อง train
แล้วก็ส่งไปทำงานให้ลูกค้า กินส่วนต่างระหว่างเงินเดือนพนักงานกับค่าจ้างที่ได้จากลูกค้า

ในวงการธนาคาร เจ้าประจำก็จะมี IBM กับ HP
ฐานลูกค้าของ IBM ก็เช่น ธ.กสิกรไทย ธ.ไทยพาณิชย์ ธ.ธนชาติ
ส่วน HP ก็ได้งานกรุงไทย ทหารไทย กรุงเทพ ไทยพาณิชย์ ไปหลายโปรเจคเหมือนกัน ของอาคารสงเคราะห์ก็มี
แต่ล่าสุดปรากฎว่า TNIS ได้งาน Core Banking ของ กรุงไทย ที่เพิ่งพัฒนาเสร็จไปเมื่อไม่นานมานี้ (มาจากไหนไม่รู้)

CDG ส่วนใหญ่จะได้งานของรัฐ
MFEC เข้าใจว่าได้งานจาก AIS ไปเยอะเหมือนกันครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
contrarian

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณท่านผู้รู้ในวงการตัวจริงที่ช่วยตอบ ผมเบาไปเยอะเลยครับ

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวด้วยครับ ว่าผมไม่ถนัดเรื่องดูงบการเงินเลยฉะนั้นหากผมตอบเกี่ยวกับ เรโชต่างๆ แล้วรู้สึกว่ามันมั่ว แสดงว่าท่านถามไม่ตรงคำตอบนะครับ
ต้องส่งมอบได้ตามกำหนดและไม่โดนปรับ จึงเกิดเป็นรายได้ที่ดี
....เป็น order ที่ดีมีทั้งปริมาณและคุณภาพดี คือ ได้ราคา ได้กำไร ได้ความรู้ ทักษะ และ reference ต่อๆไปเรื่อยๆ

บริษัทอย่างนี้การคาดการณ์รายได้ขึ้นอยู่กับการส่งมอบ project ใหญ่ case by case ต้องติดตามใกล้ชิด (บางที analyst ก็ไม่ละเอียดและไม่เข้าใจ คาดการณ์ผิดได้)
การประชุมผู้ถือหุ้น มีวาระขอเพิ่มกรรมการอิสระ
โดยได้ คุณสุรชัย สนธิรติ จาก เอสเซนเจอร์ มาเป็นกรรมการอิสระ (ใครรู้จักลึกๆ ช่วยcomment บ้าง แต่ดูประวัติแล้ว คิดว่าเก่งครับ) โดยคุณสุรชัย จะมาเป็นหัวหน้าทีมในการจัดตั้งและ run คณะกรรมการบริหารความเสี่ยง ซึ่งจะมาช่วยอุดรูรั่ว ในเรื่องบุคลากร และงานโครงการต่างๆ ให้ smooth เช่น งานกองทัพที่ได้มานี่แหละครับ อ้อ เล็กๆ งานนี้ceo บอกว่าfix ต้นทุนที่ 42 บ. แต่ของนำเข้าไม่มากครับ
ทำไม ROA, ROE ถึงได้เตี้ยลง
ปี 48 เพิ่มคนมาก แต่ทำงานไม่ทัน เพราะบุคลากรขาดความพร้อม ต้อง outsource หลายงานเลยครับ ทำให้อัตรากำไรต่ำลง
ในทางกลับกัน ceo บอกว่า ปีนี้จะโฟกัสตรงนี้มาก เพราะงาน PS(professional service) ประสิทธิภาพตกลงมาก ทั้งที่งานนี้ margin ดีมาก เคยมี 20 คน ทำได้ 100 ล้าน เพิ่มเป็น 60 คน ทำได้ 150 ล้าน ประมาณนี้ครับ(ตรงนี้ผมฟังตัวเลขไม่ชัด)
อีกประการหนึ่ง รายได้ MFEC ที่เพิ่มขึ้น มาจากงานประมูลราชการ ซึ่งกำไรต่ำครับ

รายได้หลักของ MFEC มาจากลูกค้ารายนึง ซึ่งถ้าลดการลงทุนด้าน IT จะซวยได้นะครับ
ถูกต้องครับ และนี่เคยทำคนซื้อหุ้นที่เข้าตลาดวันแรก เจ็บปวดมาแล้วครับ
และจุดนี้คือสิ่งที่ เขาพยายามปรับมาตลอด ผลงานล่าสุด ก็รู้สึกว่าจะสำเร็จระดับหนึ่งละนะครับ ปี 49 ตั้งเป้าว่าสัดส่วนรายได้จากงานสื่อสาร จะลดเหลือ 48% แต่ไม่แน่นะครับ ถ้าโชคดี ใบอนุญาติ 3G คลอดเร็ว ค่อยมาประเมินอีกทีครับ
แต่งาน MFEC ดูจะเป็นแบบจับฉ่ายมากกว่าเช่น System Admin, DB Admin, Programming ทำให้มีงานอยู่เรื่อยๆ
ตรงนี้ไม่แน่ใจนะครับ เพราะ ปลายปี 47 มีส่งมอบงาน data warehouse ให้ AIS มูลค่า 325 ล้าน ล่าสุดก็งานกองทัพบก 600 ล้าน ระยะเวลา 2 ปี ยังจะมีเฟส 2,3 ตามมา ไม่ทราบว่าจะทำให้ภาพเปลี่ยนไปหรือไม่ครับ
ลอง Check เรื่อง Turnover Rate หรือยังครับ ถ้าสูงระวังจะมีการพัฒนาพนักงานให้คู่แข่งนะครับ
เขาบอกว่า "โดนไปเยอะเหมือนกันครับ แต่ได้ ระดับhead ของ Accenture กลับมาก็คุ้มครับ " อันนี้คำตอบคงอยู่ในข้อแรกน่ะครับ
Mr.Dreamer

โพสต์ที่ 18

เคยถืออยู่เหมือนกันคับเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนั้นมีข่าวว่าจะได้ Project ใหญ่เลยลองแหย่ดู โชคดีหนีทันตอน 9 กว่า ๆ (ซื้อมา 10 บาท)... บอกเพื่อนให้หนี แต่มันไม่ยอมขาย ยังถืออยู่ทุกวันนี้ MFEC จะไม่เด่นด้าน PS เนื่องจากต้องใช้ resource มาก G-Able (CDG) จะเด่นกว่า เนื่องจากมีศุนย์ PS อยู่ทั่วประเทศ ส่วนproject ราชการ ต้องระวังในส่วนรายได้ที่จะรับรู้จริง เนื่องจากระยะเวลานาน แล้วต้องดูว่าแบ่งการจ่ายเงินยังไง เงินส่วนใหญ่จะได้ตอบจบ project แล้ว ซึ่งคงใช้เวลานานมาก SI ส่วนใหญที่เข้าราชการ จะ markup ไว้อย่างน้อย 30% คับ เป็น opportunity cost ที่เสียไปจากการที่ต้องทำ BG ด้วยครับ
Car pe dium-- Seize the day (Profit)
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 19

ถ้าโชคดี ใบอนุญาติ 3G คลอดเร็ว ค่อยมาประเมินอีกทีครับ
อย่ารอเลยครับ
I do not sleep. I dream.
โพสต์โพสต์