มีใครสนใจ GFM ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
xsutt
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 1

ตามหัวข้อครับ
เดี๋ยวจะมาลงรายละเอียดอีกที หลังจากมีคนสนใจเหมือนกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
warrennaja
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ติดตามอยู่เรื่อยๆครับ  มีอะไร update เหรอครับ :shock:
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 3

รอปันผลสัก 5% ของราคา 8 บาทอยู่ครับ
NURINGRX

โพสต์ที่ 4

ค่าเงินบาทแข็งขึ้นนะครับ ตัวนี้ผมถือเมื่อปลายปีได้กำไรนิดหน่อยก็ขายไปแล้วครับ
setsmart

โพสต์ที่ 5

ไตรมาส 4 เป็นช่วงHigh season ของบริษัท น่าจะทำยอดขายได้ดี  กำไรในไตรมาสนี้คงจะดี แต่อาจจะสู้ไตรมาส 3 ไม่ได้  แต่ก็ขอให้ปันผลสัก 0.8 บาทต่อหุ้น จะดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
xsutt

โพสต์ที่ 6

บวกมาเรื่อย ๆ ครับ วันละนิด
เฮ้อกว่าผลประกอบการจะออก
xsutt

โพสต์ที่ 7

สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยประจำปี(F45-3)
                     บริษัท โกลด์ไฟน์ แมนูแฟคเจอเรอส์ จำกัด (มหาชน)

ตรวจสอบ
                                            (หน่วย : พันบาท)
                                           สิ้นสุดวันที่  31 ธันวาคม
                                              งวด 1 ปี
              ปี                            2548        2547

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ                    203,315     106,977
     กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)            1.36        1.03

ประเภทของความเห็นของผู้สอบบัญชีในงบการเงิน :
     ไม่มีเงื่อนไขและไม่มีข้อสังเกต

หมายเหตุ : 1. โปรดดูรายละเอียดงบการเงิน รายงานของผู้สอบบัญชี และหมายเหตุ
               ประกอบงบการเงินจากระบบบริการข้อมูลตลาดหลักทรัพย์

"ข้าพเจ้าขอรับรองว่าข้อมูลที่รายงานข้างต้นนี้ถูกต้องทุกประการ พร้อมกันนี้บริษัทได้
       จัดส่งงบการเงินฉบับเต็มผ่านทางสื่ออิเล็กทรอนิกส์ของตลาดหลักทรัพย์และส่งต้น
       ฉบับให้กับสำนักงาน ก.ล.ต.เรียบร้อยแล้ว"

ลงลายมือชื่อ _______________________
                                     ( นางสาวศรีแพร เตชะมาถาวร )
                              ตำแหน่ง      กรรมการผู้จัดการ
                                    ผู้มีอำนาจรายงานสารสนเทศ
มีมติเสนอจ่ายเงินปันผลในอัตราหุ้นละ 0.80 บาท ต่อหุ้น  สำหรับรอบระยะเวลาบัญชีตั้งแต่วันที่
  1 มกราคม 2548 ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2548 ให้แก่ผู้ถือหุ้นที่มีชื่อปรากฏอยู่ในสมุดทะเบียนผู้ถือหุ้น
  ณ วันที่ 22 มีนาคม 2549 เวลา 12.00 น. โดยมีกำหนดจ่ายเงินปันผลในวันที่ 3 พฤษภาคม 2549
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 917

โพสต์ที่ 8

3-4 ปีที่ผ่านมา gfm ทำอัตรากำไรสุทธิได้ประมาณ 8-12 %
แต่ปีที่แล้ว ทำได้ถึง 18%
pranda ซึ่งทำธุรกิจเหมือนกันเด๊ะ ปีนี้ได้แค่ 8.12%

ไม่แน่ใจว่าจะยั่งยืนหรือเปล่า หรือเป็นไปได้อาจจะมีวัตถุดิบราคาถูกตุนไว้

แต่โดยรวมก็เป็นหุ้นที่พื้นฐานดีน่าสนใจครับ  
ยังคาใจหรือมาร์จินที่สูงผิดปกติในปีที่แล้ว
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
setsmart

ปันผลเป็นไปตามที่คาดไว้ที่ 0.80 บาท

โพสต์ที่ 9

ผลประกอบการไตรมาสที่ 4 มีกำไรต่อหุ้นเท่ากับ 0.39 บาท ซึ่งน้อยกว่าไตรมาส 3 คงต้องดูงบการเงินว่าเพราะอะไร  และก็ต้องดูว่าการที่บริษัท จัดตั้งบริษัทย่อย เพื่อจัดจำหน่าย และสร้างตราสินค้า Oroplus ของบริษัทฯ จะส่งเสริมให้ผลประกอบการในปี 2549 ให้ดีขึ้นต่อเนื่องจากปี 2548 หรือไม่  เพราะว่าการที่มีนโยบายสร้างตราสินค้า และเพื่อเพิ่มยอดขายในประเทศน่าจะส่งเสริมให้บริษัท มีผลการดำเนินงานที่มีการเจริญเติบโตอย่างยังยืน แทนที่จะรับจ้างผลิต (OEM) เพื่อการส่งออกเพียงอย่างเดียว เพื่อลดความเสี่ยงในการพึ่งตลาด OEM
lord

โพสต์ที่ 10

อยากถามว่า เงินปันผล สามารถเครดิตภาษีได้เท่าไรครับ
setsmart

ปี47 บริษัทฯเสียภาษีที่อัตรา 30 %

โพสต์ที่ 11

งบปี 2547 จ่ายปันผล 0.42 บาท บริษัทฯเสียภาษีที่อัตรา 30 % จึงทำให้เครดิตภาษีที่อัตรา 3/7
LOSO
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

สนใจครับ                แต่ไม่รีบ !!!!
วัวแดง

โพสต์ที่ 13

ผมสนใจsawang มากกว่าครับ แต่ยังไม่โดน.........
nano

โพสต์ที่ 14

[quote="LOSO"]สนใจครับ
เด็กเลี้ยงห่าน

โพสต์ที่ 15

น่าสนใจครับ

แต่อยากถามคุณ setsmart ว่าแบรนด์ที่ทำนี่สัดส่วนขายในประเทศจะเป็นเท่าไหร่
แล้วจะสู้บรรดาร้านทองที่ขายสินค้าคล้ายๆกันได้ไหมครับ
เพราะว่ากว่าจะทำแบรนด์ให้ติดตลาดได้นี่ต้องใช้เวลาพอสมควรนะครับ
ล็อคหัวข้อ