เวปผู้จัดการนี่ของกลุ่มไหนหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

เวปผู้จัดการนี่ของกลุ่มไหนหรอครับ

โพสต์ที่ 1

ของ ปชป

หรือว่า

ไม่ขึ้นกับฝ่ายใด

ลองเข้าเว็บวันนี้นะครับด้านซ้ายบนเขียนว่า "เราจะสู้เพื่อในหลวง"

ผมรู้สึกว่าผู้จัดการยุ่งวุ่นวายกับราชสำนักมากเกินไปแล้ว เอะอะอะไรก็อ้างเบื้องบนหมด

สำนักข่าวค่ายอื่นทำเว็บข่าวออนไลน์บ้างเหอะครับ ผู้จัดการออนไลน์ครองตลาดเจ้าเดียวเลยตอนนี้
_________
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ลองอ่านสำนักข่าว newswit หรือยังครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 3

:lovl:
pawiga
Verified User

โพสต์ที่ 4

นี่แหละครับ คือ สื่อ ที่ใครๆ ก็ว่าต้องมี จรรยาบรรณ  
สนธิ นี่ ผมยอมรับน่ะว่า ฉลาด การตลาดเก่ง เล่นกับ จิตวิทยาคนได้   ถ้าลำพังขายหนังสือพิมพ์แบบเดิมๆ ไงก็เจ๊ง ไม่มีคนอ่านแน่ๆ  เลยหันมาจับกลุ่มพวกเล่นเน็ต ทำข่าวออนไลน์  ยอมรับครับ ว่าสมบูรณ์มาก ระยะสั้นคงไม่มีไรมาก แต่ อย่าลืม อีก 10 ปี คนจะใช้กระดาษน้อยลง ใช้คอมมากขึ้น กลุ่มคนรุ่นใหม่ๆใช้เน็ตหาข้อมูล ก็จะมากขึ้นๆเรื่อยๆ  ถึงวันนั้น เวป ผจก ก็จะเป็น แบรน ที่มี คนจำได้ เพราะตอนนี้ ไม่มีคู่แข่ง ใครอยากอ่านข่าวบนเน็ตไม่ต้องซื้อหนังสือพิมพ์ก็ต้อง เวป ผจก นี้แหละ อัพเดท เร็วดี  
แถมยังมี ซ้อเจ็ด ให้สำหรับ คนชอบดารา ข่าวเลวๆ ของคนอื่น ตามสันดานของคนไทย บางคน(ยังเป็นส่วนใหญ่อยู่) ชอบยุ่งเรื่องฉาวๆของคนอื่น จุดประเด็น ทั้งคนชอบอ่าน และ ด่า แต่หารู้ไม่ว่า หลงกล  กลยุทธ ผจก ไปแล้ว
อันนี้ ลอง คิดดูน่ะ ลักษณะ การกระทำของ สนธิ ในเมืองไทยรายสัปดาห์ เรื่องนั้นที่ถูกปลด  ก็เล่นกับ จิตวิทยา และ จุดประเด็น มีการพูดแบบ เปรียบๆไม่ชัดแจ้ง  คล้าย กัน เลย  รึเปล่า  กลยุทย์นี้  
และแล้วทุกวันนี้ คนที่ ชนะ คือ สนธิ ครับ ไม่ว่า รายการจะถูกยุบ หรือ ไม่ยุบก็ตาม  คนๆนี้น่ากลัวน่ะ   อันนี้ผมว่าผม วิเคราะห์แบบเป็นกลาง แล้วนะ  เห็นด้วยไม่เห็นด้วยอย่างไร บอกกันได้  ว่างงานครับ  ใครมีตำแหน่งงานดีๆ แนะนำผมบ้างน่ะ จบ บริหารมา
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

เมืองไทยรายสัปดาห์ ก็คือรายการหากิน ของสนธิ

เมื่อถูถยุบ ผลประโยชน์หายไป สุดท้ายก็ กลับมาเรื่องเงินๆทองๆนั่นแหละ

แต่แกก็เก่งนะ เรื่อง update ข่าวผ่านเวปได้ตลอด ทำให้ยอดผู้เข้าอ่านติดหนึ่งในสามของทุกเดือน  8)
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Oatarm

โพสต์ที่ 6

คุณ สนธิ นำคุณ สโรชา มาเป็นพิธีกรร่วมในรายการเมืองไทยรายสัปดาห์ ทำให้ตัวเองดูดี และ น่าเชื่อถือ มากขึ้น เพราะภาพลักษณ์ ของคุณสโรชา เป็น คนหัวทันสมัย จบการศึกษาสูง เมื่ออยู่ในรายการ จะถูกคุณสนธิ ชี้นำ อาจจะมีโต้แย้งบ้าง แต่ในที่สุดก็จะคล้อยตาม บางครั้ง บางเรื่อง คุณสนธิ พูดได้ดี  ตรงใจ แต่ในบางครั้ง ในช่วงหลังๆ รู้สึกจะใส่ความเป็นตัวเองมากเกินไป และ พาดพิง เบื้องสูง ซึ่งพสกนิกรที่ดี ไม่ควรที่จะนำความจงรักภักดีที่ตนเองมี มากล่าวเพื่อดิสเครดิตผู้อื่น อันนี้ระคายเคืองเบื้องพระยุคคลบาท ได้
 หลังจาก MCOT ปลด เมืองไทยรายสัปดาห์ ออกจากผัง คุณ สนธิ ตอบโต้ในเว็บ ผู้จัดการ ของตนเอง ว่าจะไม่ยอมก้มหัวให้กับฝ่าย อธรรม ซึ่งฟังแล้วทะแม่ง !!!! มัน อัตตา เกินไป เหมือนกับว่า ใครที่ไม่อยู่ข้างตนเองเป็น อธรรม แล้ว ตนเองเป็นฝ่าย ธรรมะ งั้นหรือ
 หันมาดูเว็บ ผู้จัดการ ขอกล่าวถึงซ้อเจ็ด คุณสนธิ คงลืมมงคลชีวิต  38 ประการ ข้อแรก คือ ไม่คบคนพาล(ชั่ว) เป็นมิตร คุณสนธิ เปิดโอกาสให้ซ้อเจ็ด (ยิ่งยง สะเด็ดยาด หรือ สันติ เศวตวิมล) ซึ่งถูกตะเพิดจาก นสพ.หัวเขียวรายใหญ่ มาเป็นจุดขาย ของเว็บ ผจก.
 นอกจากนี้ คุณสนธิ ไม่กล้าโจมตี บุคคลในทุกแขนง เช่น บุคคลในวงการสื่อด้วยกัน ยกตัวอย่างเช่น กรณี กรุงเทพธุรกิจตัดต่อภาพในกรณีวันกรือเซะ ซึ่งทุกวันนี้ยังเป็นที่น่าเคลือบแคลงใจ ว่า ตัดต่อภาพจากมือถือสปาต้า เป็นถือกริช เพื่อให้มุสลิมอื่นอ่านข่าวแล้วคิดว่านี่เป็นการทำสงครามศักดิ์สิทธิ์ คุณหยุ่นทำได้ยังไง คุณสนธิไม่เคยกล่าวถึง
  สุดท้าย เรื่องหุ้นสื่อ ถ้าไม่อยากให้เกิดกรณี มติชน ก็ขอให้สื่อ  ที่อยู่ในตลาดหุ้น ดูแลหุ้นตนเองให้ดีควรถือไว้เกิน 50%  ถ้าไม่งั้นก็ไม่ควรนำมาระดมทุน ใน ตลท. เพื่อให้เกิดความขัดแย้ง
ความรู้คู่เปรียบด้วย
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

สนธิ เป็น จอร์ด

สโรชา จะเออออตาม ก็ต้องเป็น ซ่าร่า ====>>>> โอ้ พระเจ้าจอร์ด มันยอดมาก  :lol:  :lol:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ล็อคหัวข้อ