Modern จ๋า...จะปันผลระหว่างกาลไหมจ๊ะ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
pae2020
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Modern จ๋า...จะปันผลระหว่างกาลไหมจ๊ะ?

โพสต์ที่ 1

แม้งบ 6 เดือนอัตราการเติบโตเป็น 0 ก็เถอะ แต่ก็น่าจะปันผลระหว่างกาลเหมือนปีที่แล้วได้นะ  จะมีหรือไม่มีก็น่าจะออกข่าวบอกกันมั่ง

ใครถืออยู่บ้างครับ รอเหมือนผมหรือเปล่า...
SomJook

โพสต์ที่ 2

หุๆ......... ประกาศปันผลเรียบร้อยแล้วค่ะ 3 หลึงต่อหุ้น  :D  :D
jaychou

โพสต์ที่ 3

แผ่วไปมากเลยนะ MODERN
tt
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 4

ประกาศปันผลเมื่อไร ไม่เห็นมีข่าวเลย
pae2020

โพสต์ที่ 5

ยังไม่เห็นข่าวใน Set.or.th เหมือนกันครับ  ถ้าได้ สามสลึง (ไม่เต็มบาท  :lol:  :lol: ) จริงๆก็น่าผิดหวังนิดหน่อยนะ (ก้อหวังซะ ห้าสลึง นี่นะ)
SomJook

โพสต์ที่ 6

ที่ นร 6104(1)/ 2390

29 สิงหาคม  2548

เรื่อง   แจ้งมติที่ประชุมคณะกรรมการ บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)ครั้งที่ 11/2548
เรียน  กรรมการและผู้จัดการตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย    
              ด้วย คณะกรรมการ บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)ได้มีการประชุมครั้งที่ 11/2548 ในวันที่ 29
สิงหาคม 2548 เวลา  10.00 น.  ณ ห้องประชุม ชั้น 6  อาคารปฏิบัติการด้านวิทยุโทรทัศน์และ
วิทยุกระจายเสียง บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)เลขที่ 63/1 ถนนพระราม 9 แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง
กรุงเทพฯ  โดยที่ประชุมได้มีมติดังนี้
   1. อนุมัติให้จ่ายเงินปันผลระหว่างกาลจากผลการดำเนินการครึ่งปีแรกของปี 2548 ในอัตรา
หุ้นละ 0.75 บาท ในวันที่ 27 กันยายน 2548        
   2. กำหนดวันปิดสมุดทะเบียนพักการโอนหุ้นเพื่อสิทธิในการรับเงินปันผลระหว่างกาลในวันที่
14 กันยายน 2548 เวลา 12.00 น.

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(นายธนะชัย  วงศ์ทองศรี)
                                         รก.ผช.กก.ผอ.ใหญ่สำนักกฎหมายและเลขานุการบริษัท

ฝ่ายกฎหมายธุรกิจ
โทร. 0 2201 6038-9
โทรสาร 0 2245 1435
jaychou

โพสต์ที่ 7

MODERN

ง่ะ ... ม่ายช่ายโมเดิ้นไนน์... พี่ pae เค้าหมายถึง โมเดอร์นฟอร์มกรุ๊ปคับ......... :rofl:
SomJook

โพสต์ที่ 8

55555555.................หน้าแตก...............  

นึกว่า modern 9 tv...........

555555555555555 :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
poppo

โพสต์ที่ 9

ผมซื้อตอน37 รับปันผล 2 งวด ขายไปตอน 36 เพราะคิดว่าคู่แข่งเริ่มมาก รายใหม่ทั้งย่อยและใหญ่เยอะเลยไม่ถือต่อ
จงทนอด และอดทน
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 10

ไม่เห็นคุณส้มจุกซะนาน

โพสต์ทีก็ปล่อยมุข...เลย    :D :lovl: :lovl:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
SomJook

โพสต์ที่ 11

หวัดดีค่ะพี่ลูกอิสาน....  สบายดีเหรอคะ....แอบอ่านที่พี่ลูกอิสานโพสต์อยู่บ่อยๆ.... แต่ส้มจุกไม่ค่อยได้โพสต์หรอก  :D  :D

55555       :rofl:  :rofl:  :rofl: ..... ขำตัวเองจัง..... ปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อ...... สงสัยไม่ได้โพสต์นาน.... ตื่นเว็บบอร์ด... ฮิ...ฮิ....

ช่วงนี้ใจจดจ่อกับ modern 9 TV มากไปหน่อย.... เลยนึกว่าเขาพูดถึง..... :lovl:  :lovl:  :lovl:
pae2020

โพสต์ที่ 12

อ้อ..คุณส้มจุกเข้าใจผิดนี่เอง อืม..ก็ไม่น่าแปลกนะเพราะ Modern เนี๊ยะไม่ค่อยมีใครพูดถึงอยู่แล้วเน๊าะ

ผมได้ปันผลมาสองงวดเหมือนกัน ต้นทุนเฉลี่ยไม่ถึง 30 บาทครับ เข้าใจว่าน่าจะเป็นราคาต้นทุนที่ปลอดภัยพอควร  ไม่ได้หวังว่าจะเป็นหุ้นเติบโตมากมายอะไร เก็บปันผลกินไปเรี่อยๆครับ พื้นฐานเปลี่ยนแปลงเมื่อไรค่อยว่ากันอีกที
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 13

ได้ข่าวว่าจะเอาบริษัทลูกเข้าตลาด ตัวลูกทำอะไรหรือครับ?

เคยอ่านงบของ MFEC ดูเหมือนมีรายการระหว่างกันพอสมควร ดูสมเหตุสมผลหรือเปล่าครับ?

อิอิ เล็งมานานไม่ได้ยิงซะที กะรอให้ราคาเท่ามูลค่า MFEC สงสัยโลภมากเกินไป  :oops:
I do not sleep. I dream.
pae2020

โพสต์ที่ 14

Viewtiful Investor เขียน:ได้ข่าวว่าจะเอาบริษัทลูกเข้าตลาด ตัวลูกทำอะไรหรือครับ?
เท่าที่ทราบ ชื่อ TPAC นะครับ เป็นบริษัททำเกี่ยวกับ Packaging ครับ เห็นว่าจะเข้า mai

วันนี้ออกข่าวว่าจะมีปันผลระหว่างกาลแล้ว  ราคาวิ่งโลด...

นักลงทุนเล่นกันแต่ข่าวเน๊าะ
ล็อคหัวข้อ