###รบกวนถาม-ผมจะเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์เพิ่มอีก 1 บริษัทแล้วจะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ตาหมูอ้วน.
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

###รบกวนถาม-ผมจะเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์เพิ่มอีก 1 บริษัทแล้วจะ

Post no. 1

ผมจะเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์เพิ่มอีก 1 บริษัทแล้วจะให้เขาหักเงินผ่านบัญชี

ผมควรจะเปิดบัญชีเพิ่มอีกหนึ่งบัญชีหรือใช้เล่มเดิมดีครับ

ใช้เล่มเดิมก็ง่ายดีแต่กลัวเขาหักเงินผิดอ่ะครับแล้วหาบริษํทที่ทำผิดยาก

ขอบคุณครับ
VI ฝึกหัด
Knott

Post no. 2

ตั้งแต่ลงทุนมายังไม่เคยเจอหักผิดนะครับ เคยเจอแต่โทรสั่งให้ขายแล้วมาร์ฟังผิดว่าเป็นซื้อ แต่พอเห็นรายการที่ส่งมา โทรไปทักท้วง เขาก็กลับไปตรวสอบเทปเสียงแล้วก็รับว่าเขาผิดและแก้ไขรายการให้

ซื้อขายแต่ละครั้งน่าจะมีบันทึกของเราไว้คอยตรวจสอบกับรายการที่ทาง broker ส่งมาที่บ้าน หากหมั่นตรวจสอบไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องกลัวหักผิดแล้วหาไม่ได้นะครับ

ปกติ VI ก็ไม่ได้ซื้อขายบ่อยอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ :wink:
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

Post no. 3

ถ้าเปิดแยก ทำให้เราสะดวกในการติดตาม เช็คตัวเลขต่างๆ ก็ทำเถอะครับ

บางที บัญชีเดียวทุกอย่าง จะมึนได้ว่าเงินนี้ออกไปไหน เข้าจากไหน
Expecto Patronum!!!!!!
kachamas

Post no. 4

เห็นด้วยกับ harry ครับ จะได้ไม่ปวดหัวเวลาเช็คตัวเลข
ตาหมูอ้วน.

Post no. 5

ขอบคุณมากๆครับ
VI ฝึกหัด
ล็อคหัวข้อ