###สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :) ###

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ตาหมูอ้วน.
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

###สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :) ###

โพสต์ที่ 1

อ่านมานานแล้วครับ แต่เพิ่งได้ฤกษ์สมัครสมาชิกวันนี้เอง อ่าน Webboard ของที่นี้แล้วรู้สึกถูกใจมากๆครับ ตั้งใจว่าจะเป็น VI ที่เคร่งครัด แต่บางครั้งก็มีหลุดๆบ้างไปตามสภาพแวดล้อมและจิตใจตัวเอง

ผมเริ่มลงทุนในตลาดหุ้นอย่างจริงจังเมื่อต้นปีนี้ ตั้งใจว่าจะให้ Port โตปีละไม่น้อยกว่า 10% (แต่ตอนนี้ติดลบอยู่ 5% ครับ) หวังไว้ว่าผลตอบแทนระดับนี้จะทำให้ผมสามารออกจากงานประจำได้ก่อนอายุ 50 ปี

ตอนนี้ก็กำลังไล่อ่านหนังสือแนว VI ไปเรื่อยๆครับ เพราะผมศรัทธาในการลงทุนด้านความรู้

อย่างไรก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :)
VI ฝึกหัด
ภาพประจำตัวสมาชิก
Banchap

โพสต์ที่ 2

ยินดีต้อนรับครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 3

ยินดีครับ ผมก็ฝากตัวด้วยเช่นกัน
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 4

ซื้อเสื้อเอาฤกษ์เอาชัยสักตัวสองตัวก่อนเลยครับ :mrgreen:
Expecto Patronum!!!!!!
ล็อคหัวข้อ